Bạn chọn CR-V hay X-Trail

• Total voters
    107
Hạng B2
29/5/17
209
700
93
mềnh thấy Mazda thiết kế nhìn pê đuê lắm, thích hợp với phong cách của mấy anh gay và chị em phụ nữ.
Nhìn CRV, Accord cứng cáp nhưng con Civic đời mới nhìn trẻ trâu vãi lái... 10 con civic mới gạp ngoài đường thì 8 con dán thêm tem tàu, độ thêm bô, kit tàu.fan cuồng civic chắc đa phần thích thể hiện.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/17
209
700
93
cái này chắc do hay đi tụ tập off iếc nên bị lây bệnh đọ với độ, nhưng mà sở thích của ng ta mình cũng ko nên gato, miễn họ chạy đúng luật gt ko ảnh hưởng đến ai là ok
Chả ai rảnh gato con xe sedan phổ thông phân khúc C

Hạng B2
1/2/07
175
3
18
Bác caydenthan chém em quá rồi.
Em viết ở đây chỉ là dựa trên thông số của nhà sản xuất thôi, chứ không dựa trên cảm nhận của em
VD: Nissan sản xuất ra X-trail 2.0 để cạnh tranh trực tiếp với Mazda CX-5 2.0, không thể đem X-trail 2.5 so được.
Tương tự X-trail 2.5 SV AWD so với CRV 1.5 Turbo FWD, cả hai xe đều là bản cao cấp thì X-trail hơn hẳn CRV về dẫn động AWD. Chạy thực tế thì tùy vào sở thích mỗi người.
Về chạy thực tế thì em mới chạy Nissan Rogue và CRV đời 2014 thì em vẫn thích Rogue hơn.

Nhân đây em chia sẽ về hộp số CVT (xin các bác đừng chém em nữa). Toyota, Honda, Nissan sử dụng hộp số CVT thì những xe trước 2015 hộp số CVT bị lỗi rất nhiều, sau 2015 các hãng nói đã khắc phục làm tốt hơn nhiều nhưng không biết như thế nào nữa, đứa bạn thân mua Nissan Altima sản xuất t3 2015 vậy mà vẫn hư hộp số khi mới chạy 25000 mile, nhưng vì luật Lemon nên nó được Nissan đền chiếc mới.
CVT chạy ko dính lưng dc các bác ạ :) nên nếu các bác so sánh động cơ. Cần lưu ý hộp số.
CVT chi phí sữa chữa đắt hơn. Theo một ng bạn làm Service Honda và giờ là Nissan chia sẻ :)

Tập Lái
31/3/14
40
12
8
Thời điểm này XT 2018 chưa về ,nên so sánh XT với CR-V 2018 thì khó,chứ XT 2017 với CR-V 2017 thì mình đánh giá XT cao hơn,cảm giác lái đầm chắc như nhau,nhưng vào cua XT vượt trội CR-V rõ rệt
XT có phần kém hấp dẫn nhất là hộp số,chạy êm nhưng muốn tăng tốc thì chịu :( đạp 4000prm mà chả thấy gì,đi từ tốn thì ok khỏi bàn
do chỉ đi xem CR-V 2018 - XT 2017 thì XT thua cái cửa gió hàng thứ 3 do ko có,
XT cho cảm giác người ngồi sau hay lái xe rất tốt mình test chỉ chạy đc nội thành nên chưa rõ lắm khi lên cao tốc ra sao,chứ loanh quanh mấy cái ổ gà nắp cống vỉa hè nội thành thì nhai ngon lành ai ngồi trên xe cũng ngạc nhiên về khoản này :)

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ. Các bác cứ chọn AWD đi, bình thường ít khi xài nhưng lỡ đâu có dịp nào đấy hứng lên muốn đi phượt trải nghiệm rừng rú đồi núi thì sẽ thấy xe có AWD hữu dụng và yên tâm hơn rất nhiều.

Hạng D
16/8/12
1.955
1.525
113
Bến tre
Nuôi quân 3 năm dùng 1 giờ. Các bác cứ chọn AWD đi, bình thường ít khi xài nhưng lỡ đâu có dịp nào đấy hứng lên muốn đi phượt trải nghiệm rừng rú đồi núi thì sẽ thấy xe có AWD hữu dụng và yên tâm hơn rất nhiều.
Bác nói đúng ạ, lần trước em đi zinger ra vũng tàu tự nhiên nổi hứng lên đồi con heo, lúc đó ước gì có pajero sport chạy lên luôn, còn zinger thì đậu dưới đi bộ lên

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng C
2/6/16
824
838
93
38
CHÍNH XÁC! KHÔNG CÓ GÌ LÀ THỪA THẢI CẢ! NGUOI TA TỐN THỜI GIAN, CÔNG SỨC, TRÍ LỰC, TIỀN BẠC ĐÂU PHẢI VÔ ÍCH!

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng B2
27/4/15
207
40
28
32
Quận 2
banggiahonda.com
Xe XT 2018 thì em không biết, nhưng CR-V ăn XT về khoản hàng ghế thứ 3.
Xưa em làm bên Nissan nhưng em nhận xét thật!