Bạn chọn CR-V hay X-Trail

• Total voters
    107
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
So vs các dòng trong cùng phân khúc như X-Trail,Tuscon,CX5 thì CR-V vẫn có phần nổi trội trong nhóm này,ngay về yếu tố đầu tiên là ngoại hình.Và gần như chắc chắn em sẽ chọn CR-V nếu trong nhóm 4 em này với nhau.Đừng có đánh gia chi li từng chút option,để chọn một cái xe nó nhiều yếu tố lắm,không chỉ phân tích qua từng option một.
Và một thông tin tham khảo,tại Mỹ phân khúc crossver này chỉ có CR-V và CX5 là doanh số ấn tượng ,X-Trail không nằm trong danh sách này.
CRV thiết kế xấu nhìn cục mịch theo em thấy, từ đó giờ chưa có con CRV nào có thể nói là đẹp.
Bác xem lại ở Mỹ Rogue là của hãng nào đi bác.

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
So vs các dòng trong cùng phân khúc như X-Trail,Tuscon,CX5 thì CR-V vẫn có phần nổi trội trong nhóm này,ngay về yếu tố đầu tiên là ngoại hình.Và gần như chắc chắn em sẽ chọn CR-V nếu trong nhóm 4 em này với nhau.Đừng có đánh gia chi li từng chút option,để chọn một cái xe nó nhiều yếu tố lắm,không chỉ phân tích qua từng option một.
Và một thông tin tham khảo,tại Mỹ phân khúc crossver này chỉ có CR-V và CX5 là doanh số ấn tượng ,X-Trail không nằm trong danh sách này.
https://cdn.otosaigon.com/attachments/suv-top-10-png.848689/
Em đính chính dùm bác nha, X-trail bản Mỹ có tên gọi là Rogue và có doanh số cao thứ 2 chỉ sau RAV4 và đương nhiên cao hơn CRV và CX-5

Hạng B1
22/7/17
52
15
8
39
https://cdn.otosaigon.com/attachments/suv-top-10-png.848689/
Em đính chính dùm bác nha, X-trail bản Mỹ có tên gọi là Rogue và có doanh số cao thứ 2 chỉ sau RAV4 và đương nhiên cao hơn CRV và CX-5
CRV thiết kế xấu nhìn cục mịch theo em thấy, từ đó giờ chưa có con CRV nào có thể nói là đẹp.
Thanks 2 bác,em đính chính nhầm cái giữa CX-5 vs X-Trail,CX-5 tại Mỹ không phải là sự lựa chọn của họ bên cạnh CR-V và X-Trail.Và vs một 9 một 10 giữa CR-V và Xtrail thì em nghĩ vẫn nhiều người VN chọn CR-V hơn,và là em thì gần như cũng vậy.

Trích dẫn từ tạp chí xe hơi quốc tế đánh giá 10 chiếc SUV 2017 (tham khảo là chính nhé mấy bác).CRV thang điểm cao nhất trên cả Sante...
https://cars.usnews.com/cars-trucks/best-2017-suvs

Trích dẫn tại Việt Nam - Vnexpress:
..."Tại Mỹ, thiết kế "nuột" kiểu CX-5 không thể chen chân vào cuộc đua doanh số với Honda CR-V lẫn Nissan X-Trail, nhưng là điều ngược lại ở Việt Nam.
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-x...t-ty-tai-viet-nam-xe-nhat-ap-dao-3670718.html

Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38

Vì style của bác là thích kiểu mượt mà, mềm mại như của Mazda nên đương nhiên khi nhìn những xe góc cạnh, rắn rỏi, manly như CR-V ko ưa là đúng. Em ngược lại, Mazda có thể dễ nhìn nhưng khi chọn xe để mua thì phải chọn kiểu form mạnh mẽ chút :) Cái này do gu và thẩm mỹ cá nhân thôi

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vì style của bác là thích kiểu mượt mà, mềm mại như của Mazda nên đương nhiên khi nhìn những xe góc cạnh, rắn rỏi, manly như CR-V ko ưa là đúng. Em ngược lại, Mazda có thể dễ nhìn nhưng khi chọn xe để mua thì phải chọn kiểu form mạnh mẽ chút :) Cái này do gu và thẩm mỹ cá nhân thôi
Bác nói chưa đúng hẳn, Civic và City thiết kế mạnh mẽ nhưng rõ ràng là rất đẹp, còn CRV nhìn mạnh mẽ nhưng xấu, phần cản trươc nhô ra hẳn làm xe trông rất cục mịch, đuôi xe nhìn vào cũng thấy bí chứ không liền mạch và thanh thoát.

Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Bác nói chưa đúng hẳn, Civic và City thiết kế mạnh mẽ nhưng rõ ràng là rất đẹp, còn CRV nhìn mạnh mẽ nhưng xấu, phần cản trươc nhô ra hẳn làm xe trông rất cục mịch, đuôi xe nhìn vào cũng thấy bí chứ không liền mạch và thanh thoát.
Vợ hai thì bản chất nó cũng là đàn bà thôi cụ. Cụ thích phẳng, em lại thích nhô, gồ ghề ý :p hơn nữa, khi nhìn clip crv chạy, rất uy lực, thêm cụm đèn sáng nữa nhìn chỉ muốn hấp diêm =))

• Like
Reactions: Nobitahapxuka
Hạng B1
13/10/14
99
20
18
43
Nói về thiết kế nghệ thuật thì mỗi người mỗi ý, khó nói lắm, xe nào hợp mắt thì mình thấy đẹp nhưng sao lại chê xe khác xấu. Tranh của mấy ông như picasso có cho mình chưa chắc mình đã thấy đẹp nhưng bọn nhà giàu lại đua nhau mua chẳng hạn. CRV có thể bác không thích nhưng người khác thích, nó ko thể làm cái xe 100 người thì cả 100 người khen đẹp đc

Hạng B1
22/7/17
52
15
8
39
Chuẩn nhé bác,vì vậy yếu tố cơ bắp và mạnh mẽ vững chãi là tiêu chí của đa phần người Mỹ,và trong đó có...em nữa : d

• Like
Reactions: ducminhbk
Hạng B2
9/11/15
175
114
43
38
Chuẩn nhé bác,vì vậy yếu tố cơ bắp và mạnh mẽ vững chãi là tiêu chí của đa phần người Mỹ,và trong đó có...em nữa : d

Mazda bây giờ đc dân mình chuộng hơn vì kiểu thiêt kế mượt và dễ nhìn, nên dễ hấp dẫn chị em. Giá xe lại rẻ hơn nên trở thành trào lưu. Ví von, thích M3, Cx5 là gu điệu đà, phẳng phiu, còn thích civic, crv là gu cứng cáp, menly tý :D

Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
mềnh thấy Mazda thiết kế nhìn pê đuê lắm, thích hợp với phong cách của mấy anh gay và chị em phụ nữ.