Chi hội phó SFC
Sân bóng là đóng vé quí chứ không bán vé lẻ , Nếu đăng ký kiểu này thì e tuyển một em chân dài ngồi bắt vé vào cửa , Ngày thường 150 vé , ngày mưa 300 vé may hoà vốn .

Cái gì nó cũng phải có qui định riêng , nếu chiều theo ý muốn từng cá nhân chắc chẳng ai đứng ra kham nổi .

Tốt nhất là các bác cứ đóng đủ tiền , muốn nghỉ ngày nào thì nghỉ , mỗi tháng có 1 tr có gì mà phải tính kỹ .

Hongha nói:
hôm qua em thống kê lại lịch đánh của các bác, bác Love cân đối lại giờ đánh sao cho hợp lý nhé vì em thấy ngày thứ 2 chỉ có 7 bác đánh, thứ 4 thì có 8, thứ 6 là 10, riêng thứ 6 thì thường có độ và giao lưu thì không vấn đề gì, còn thứ 2 và 4 thì vắng quá, sắp tới trời lạnh các bác lại đi ko đều nên bác xem cắt bớt 1h đầu, chỉ đánh từ 7-10h tối xem thế nào nhé, nếu bác nào đăng ký tập giờ đầu thì ghi rõ là bác nào, chứ ko thì sân để trống hơi phí;
Còn việc đóng tiền nữa, bác nào chỉ đánh 1 buổi thì nên thu thế nào chứ thu đủ 100% em thấy chưa hợp lý lắm

Thu chi tại sân Mỹ Đình từ ngày 4 tháng 4 năm 2011

Hạng D
5/1/08
1.321
0
0
Hôm trước em đã trao đổi với Hồng Hà và một số Bác ra sân hôm thứ sáu. Việc anh em ở sân Mỹ Đình xây dựng được ngày hội thứ sáu là thành công rồi:
1. Giao lưu học hỏi
2. Nâng cao trình độ
3. chốt một ngày nhậu trong tuần.
Em chỉ muốn duy trì ngày thứ sáu, như em đã nói có thể giảm bớt giờ đánh của ngày thứ 2 và 4 xuống. Việc đóng 1tr/tháng nó không phải vấn đề như bác Love nói cũng đúng nhưng không đủ vì tính hợp lý cho tất cả mọi người. Đợt trước em cũng phải căn ke mãi có người thu 2tr, 4tr, 5 tr làm sao cho ae cảm thấy hợp lý khi lên sinh hoạt cùng ae.
Còn ae lên sân thu tiền em cũng nghĩ về việc này rất nhiều nhưng đến nay không thực hiện được vì: Nếu Sân mình trình độ cao thì những người muốn giao lưu học hỏi người ta mới lên còn trình độ như mình mời ae giỏi lên còn khó mà còn thu tiền họ nữa thì không bao giờ họ chấp nhận cả.
Em thấy quan điểm của Bác Love như thế là rõ ràng rồi. Em xin rút hoàn toàn không tham gia cả ngày thứ sáu nữa.

Chi hội phó SFC
Mình đã duy trì sân được 2 năm rồi , để giữ sân và được giờ đẹp duy trì luyện tập cho các bác khó quá , sau này có muốn lấy lại không được , Mỗi ngươì nếu có trách nhiệm , tinh thần với CLB một tý thì sẽ tốt hơn rất nhiêù , bác nào cũng thích ngoại tình sướng cho mình thì cũng có ngày nát nhà thôi . Em cũng thích mà chả dám .

BanhChungNong nói:
Hôm trước em đã trao đổi với Hồng Hà và một số Bác ra sân hôm thứ sáu. Việc anh em ở sân Mỹ Đình xây dựng được ngày hội thứ sáu là thành công rồi:
1. Giao lưu học hỏi
2. Nâng cao trình độ
3. chốt một ngày nhậu trong tuần.
Em chỉ muốn duy trì ngày thứ sáu, như em đã nói có thể giảm bớt giờ đánh của ngày thứ 2 và 4 xuống. Việc đóng 1tr/tháng nó không phải vấn đề như bác Love nói cũng đúng nhưng không đủ vì tính hợp lý cho tất cả mọi người. Đợt trước em cũng phải căn ke mãi có người thu 2tr, 4tr, 5 tr làm sao cho ae cảm thấy hợp lý khi lên sinh hoạt cùng ae.
Còn ae lên sân thu tiền em cũng nghĩ về việc này rất nhiều nhưng đến nay không thực hiện được vì: Nếu Sân mình trình độ cao thì những người muốn giao lưu học hỏi người ta mới lên còn trình độ như mình mời ae giỏi lên còn khó mà còn thu tiền họ nữa thì không bao giờ họ chấp nhận cả.
Em thấy quan điểm của Bác Love như thế là rõ ràng rồi. Em xin rút hoàn toàn không tham gia cả ngày thứ sáu nữa.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
Các bác để em xử lý vụ này , nhân danh hội phó thường trực SFC :
Sân Tenis Mĩ Đình là sân chơi chung và chính thức của SFC , từ cái nôi này sẽ sản sinh ra rất nhiều các cao thủ.. chém gío :Dcho làng banh nỉ VN nên việc giữ đựoc 1 sân chơi chung , lành mạnh , vào giờ VIP , lại có mái che có thể chiến trong mọi điều kiện thời tiết là chuyện không phải bàn cãi . Hiện có 1 số bác có cả em do điều kiện hoàn cảnh gia đình neo đơn , không thể chiến từ 6h-10h như trước vì khả năng ký đơn là rất lớn :D:D, nên phải chuyển về oánh gần nhà từ 8h-10h30 , dành thời gian ăn cơm với vợ và dạy con học.. nên để vừa giữ đựoc sân MĐ là chỗ anh em giao lưu , tiếp khách , chém gío , ăn nhậu , giải tỏa Stress... vừa phù hợp với điều kiện hoàn cảnh của mỗi anh em , em đề nghị phương án như sau :
1. Tính tổng chí phí tiền thuê sân 2 quý ( 6 tháng ), em nhớ khoàng 73tr sau đó chia ra mức nộp cho 3 đối tuợng
- Mem chính thức ( sinh hoạt đều từ 2 buổi trở lên/ tuần ) nộp đủ mức 6tr/2 quý.
- Mem gần chính thức ( sinh hoạt ít nhất 1 buổi /1 tuần ) nộp 2,5tr/ 2quý
- Mem ko chính thức , đóng vai trò nhà hảo tâm , tài trợ phát triển phong trào đóng 1tr/ 2 quý ( cái này kể các các bác ko biết đánh tenis cũng khuyến khích nộp nhé ..)
2. Tiền nhặt bóng , tiền bóng , tiền nuớc ngày nào dứt điểm ngày đó theo ntắc Căm pu chia . Không tính vào tiền sân đóng góp mà kinh phí chủ yếu lấy từ các trận độ . Hôm nào vắng người đánh thì bác LOVE - Trưởng ban TC sân MĐ phải chủ động tăng độ lên để trang trải ..
3. Nếu có nhiều nhà tài trợ , dư tiền sân sẽ trả lại cho các mem chính thức theo ntắc chia đều
4. Tất cảc các mem dù chính thức hay ko chính thức , dù đánh Tenis giỏi cỡ Nadal hay chỉ biết đánh bóng chuyền đều có quyền lên sân cả 3 buổi 1 tuần ( tất nhiên ông nào lên đều như vắt chanh sẽ chuyển sang mem chính thức ) nếu có điều kiện để thúc đẩy phong trào , nộp tiền độ trang trải chi phí bóng , nuớc...Những ngày mưa gió , sân khác nghỉ thì anh em lên MĐ sinh hoạt thoải mái mà không ngại vì mình lên oánh ... chùa .
5. Trên đây là ý kiến của đưong kim hội phó thường trực SFC , số tiền là tạm tính theo 2 quý trước , nếu thừa hay thiếu sẽ điều chỉnh sau .Đề nghị các đồng chí vào cho ý kiến và đóng góp :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
E nhất trí với đề xuất của MrPinocio. Cá nhân e chỉ tham gia được vào thứ 6. BTC quy định ntn cho ngày T6 e sẽ nộp ;)!

Hạng C
16/11/09
582
0
16
Ha Noi
E đã từng làm chủ tịch sân, nên có vài lời chia sẻ cùng các bác:
1. Sân đẹp, giờ đẹp, toàn chiến hữu nên các bác cố gắng duy trì, ĐỪNG BỎ.
2. Đánh 1 buổi, nộp tiền 3 buổi. E thấy chưa hợp lý. Cách tính của Muidai e thấy tương đối hợp lý. Sân em NTSở, 2 buổi/tuần, đóng 2T/quý. Người đánh 1 buổi thì đóng 1T/quý. Thiếu thì tuyển thêm người. Vừa thêm member cho CLB, vừa thêm bóng lạ cho các bác luyện. E sẽ giúp các bác tuyển banh thủ.
3. Tiền độ sân e là fix. Nc nôi, bóng, nhặt bóng đã trong tiền đóng 2T/quý rồi. cách này e thấy chưa hợp lý nhưng dễ cho chủ tịch vì đỡ phải tính toán từng buổi và khuyến khích ae đi đủ.
Vài lời chia sẻ, mục đích vẫn mong các bác duy trì CLB, để CLB luôn là địa chỉ đỏ để mọi người đến giao lưu.
Kính

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open
Em nhất trí cao với ý kiến của mũi dài dù đánh hay không em cứ nộp 2 củ!
T6 có độ to ra uông rượu là có lãi rồi!