Tập Lái
23/9/14
8
3
3
39
phukientopten.com
Camera hành trình có kèm theo dịnh vi GPS không vậy???
Bác cần Camera có GPS thì sử dụng con Camera hành trình Vietmap X9 nhe

Màn hình 2.7" TFT LCD
Độ phân giải 1920 x 1080/ 1280 x 720/ 848 x 480/ 640 x 480 pixels
Camera 5 mega pixel CMOS Sensorr
Ống kính Góc rộng 160°
GPS Receiver Có
G-sensor Có
Nhận diện chuyển động Có
Định dạng video .MOV 30fps, 1080p
Khe thẻ nhớ Hỗ trợ thẻ nhớ micro SD đến 64GB
HDMI Có
USB USB 2.0
Tính năng đặc biệt
+ Ghi hình dưới góc rộng 160°
+ Tự động ghi hình khi khởi động xe
+ Bảo vệ video đang ghi hình khi có va chạm nhờ G-sensor
+ Ghi hình cực rõ vào ban đêm hoặc vùng có ánh sáng yếu
+ Ghi hình khi có chuyển động phía trước camera nhờ chức năng nhận diện chuyển động
Nguồn 12-24 DC input/ 5V/ 1A output
Kích thước sản phẩm 84 x 59.7 x 28.4 mm
Trọng lượng sản phẩm (g) 107 g
Hàng chính hãng Vietmap
Bảo hành: 1 năm

Hạng B1
24/6/14
52
6
8
44
Trước mình thích GoPro nhưng thấy muốn dùng thử nên mua 1 cái gọi là SJCam SJ4000, hàng nhái của tàu nhưng được đánh giá rất tốt trên các diễn đàn chuyên về camera thể thao của nước ngoài nên mua xài thử. Chụp ảnh và quay phim gốc rộng chọt choẹt khá tốt. Bộ đồ chơi kèm theo không có đồ hít gắn gương nhưng đủ phụ kiện để gắn trên táp lô nên em thử luôn.

Và kết quả là ngon các bác ạ. Bên dưới là video em quay đêm, các bác xem đánh giá thế nào. Quay ngày thì em xin update sau chứ đi cả ngày nó tự xóa hết rồi, để 720p nhưng chọn 60 khung hình/giây nên 10 phút là 1GB, cứ vậy nó xoay vòng. Các bác chọn HD để xem cho chuẩn.
Quay đêm

Quay ban ngày
Máy nhỏ, gọn và rất cơ động. Camera này hỗ trợ 720p (30 hoặc 60 khung hình/giây) và fullHD 1080, góc rộng. Có thể chụp và quay phim. Có chế độ Car Mode giúp máy tự quay khi các bác đề máy và tự tắt khi tắt máy. Có 2 loại, 1 loại không wifi và 1 loại có wifi để giúp tải file ảnh/video không dây đến đt Android hoặc iOS hoặc xem khung hình ngay trên đt.

Nếu các bác không cần lưu các thông tin GPS theo video thì cá nhân em thấy con này tiện hơn mấy cái camera hành trình chuyên dụng không GPS khác vì nó cơ động hơn và sử dụng được với nhiều mục đích hơn.

Các bác muốn mua thì tìm trên Google nhé. Hiện có hàng giả nên mấy bác mua cẩn thận. Nếu cần thì PM em để em gửi link chỗ em mua chứ không post lên đây vì tránh bị xem là quảng cáo. Giá khoảng 2,5 triệu.

Cập nhật hình ảnh gắn bằng car mount cho anh em. Cái này không phải ảnh thực tế của em vì em không dùng car mount mà gắn thẳng lên táp lô. Hình này em update sau.

Phụ kiện thực tế theo máy
Cập nhật (30/11/2014): Em nó sẽ ra mắt bản SJ5000 trong 2 tuần nữa. Thông tin chi tiết tại đây: http://www.sjcam.com/home/32-sjcam-sj5000-wifi-action-camera.html

Hình em gắn trên xe, hoàn toàn là từ phụ kiện đi kèm, không tốn thêm chi phí nào. Cái car mount như hình trên không đi kèm, có bán riêng giá khoảng 150k - 200k, em tiết kiệm nên lấy đồ có sẵn gắn lên xe. Đế được dán bằng keo 3M (cũng đi kèm :D ), dính chặt, dễ gỡ.
Bác chủ mật dùm em chỗ mua. Xin cám ơn bác !!!

Tập Lái
5/6/11
7
0
1
Bác chủ có thể PM giúp em chỗ mua trong Sài Gòn với ah.
Cảm ơn bác ^^

Tập Lái
18/6/15
2
3
3
43
Em thì có cơ hội dùng thử cả SJcam và camera hành trình rồi nên có vài ý kiến:
- SJcam là cam thể thao đa năng nên cũng hay bởi có thể gắn oto, xe máy hay xe đạp đều được.
- Hạn chế của em nó là ko có GPS nên sẽ ko đo được tốc độ của xe( cái này nếu chỉ sử dụng làm cam hành trình oto thì khá quan trọng).
- Sau 1 thời gian em đổi qua dùng camera hành trình G90C, con này độ phân giải cao hơn cả full HD(2160p) thấy ổn mà giá same same SJ4000, chuyên hơn vì có cả GPS modul, thêm được thông tin biển số xe của mình cũng tiện.
--->nếu chơi đa năng thì SJcam là lựa chọn tốt, nếu chỉ lắp trên oto thì nên chơi camera hành trình chuyên nghiệp. Giá cả thì đều tầm 2 củ tỏi cả, cũng rẻ, hợp lý.
Hình ảnh 2 em nó đây:
SJ4000:

G90C:

• Like
Reactions: kekin
Hạng B1
7/1/14
73
21
8
cái SJ4000 để ở taplo trời nắng có bị đứng máy không bác(tự động tắt do quá nhiệt)