Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Hôm nay tôi gọi điện hỏi Sale thủ tục thế nào. Sale nói đợi tiếp để ban giám đốc ra quyết định sau. Tôi thì ko rảnh để qua bên sàn Danh Khôi nhưng nếu để lâu thì sẽ trực tiếp qua đó nói chuyện lại.

Cậu sale thì luôn cho rằng đây là bên em hỗ trợ cho anh. Chứ theo nguyên tắc thì bỏ cọc mất tiền. Nhưng khi tôi hỏi cậu sale khi nào dự án có GPXD thì cậu ấy lại cho rằng " bên em chỉ hỗ trợ anh mua bán, chứ pháp lí thì anh phải đi hỏi CDT". Trong khi đi hỏi CDT tiền đặt cọc thì họ lại chỉ lại về bên Danh Khôi

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Hôm nay tôi gọi điện hỏi Sale thủ tục thế nào. Sale nói đợi tiếp để ban giám đốc ra quyết định sau. Tôi thì ko rảnh để qua bên sàn Danh Khôi nhưng nếu để lâu thì sẽ trực tiếp qua đó nói chuyện lại.

Cậu sale thì luôn cho rằng đây là bên em hỗ trợ cho anh. Chứ theo nguyên tắc thì bỏ cọc mất tiền. Nhưng khi tôi hỏi cậu sale khi nào dự án có GPXD thì cậu ấy lại cho rằng " bên em chỉ hỗ trợ anh mua bán, chứ pháp lí thì anh phải đi hỏi CDT". Trong khi đi hỏi CDT tiền đặt cọc thì họ lại chỉ lại về bên Danh Khôi
Sàn trả lời bố láo: hỗ trợ mua bán là hỗ trợ gì ,? quan trọng nhất là đk Pháp lý để đưa sp đến ngưòi mua hợp pháp đúng quy định mà còn ko biết thì hỗ trợ cái tiều gì ta. kkkkk

Tập Lái
6/11/05
30
15
8
Em cũng mua dự án này tháp đầu tiên. Cũng đã lên Nhà Mơ làm việc vài lần nhưng họ đều kêu thông cảm. Nghe bác nói vậy chắc em cũng lên Nhà Mơ làm ầm lên chứ không thông cảm gì hết. Đợi bao lâu rồi vẫn chưa nhúc nhích gì hết. Tiền đóng thì em có phiếu thu từ Nhà Mơ chứ không phải của Danh Khôi.

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Em cũng mua dự án này tháp đầu tiên. Cũng đã lên Nhà Mơ làm việc vài lần nhưng họ đều kêu thông cảm. Nghe bác nói vậy chắc em cũng lên Nhà Mơ làm ầm lên chứ không thông cảm gì hết. Đợi bao lâu rồi vẫn chưa nhúc nhích gì hết. Tiền đóng thì em có phiếu thu từ Nhà Mơ chứ không phải của Danh Khôi.

Bác mua của tháp Emerald từ hồi tháng 1/2018 ah? Giờ dự án vẫn chưa có GPXD chung. Mà bác đóng 25% chưa? Chắc bác đóng khoản này trực tiếp cho Nhà Mơ nên phải lên Nhà Mơ đòi.
Còn tôi đóng cọc hôm mở bán giới thiệu tuần trước cho Danh Khôi. Tiền vẫn chưa về Nhà Mơ nên hỏi Nhà Mơ thì họ lại chỉ ngược về Danh Khôi. Tóm lại cứ lên mà đòi chứ ko lại dài cổ ra đợi. Hôm tôi lên gặp anh giám đốc sàn Danh Khôi thì anh ấy bảo ko thấy khách hàng nào thắc mắc GPXD như tôi. Mà họ thắc mắc cái khác vì họ hoàn toàn tin tưởng vào tiến độ dự án.

Hạng C
4/8/12
708
11.154
93
Dự án bác có GPXD chưa? Hôm qua tôi lên nói chuyện thì họ nói sang Nhà Mơ làm thủ tục. Tôi sang Nhà Mơ thì lại đẩy về Danh Khôi.

Mà cũng ko phải lên là được ngay, mà được nói chuyện với anh giám đốc sàn. 2 bên cùng mở hợp đồng xem xét lại các điều khoản. Tôi cũng nói rõ với anh giám đốc là nếu GPXD bị chậm lại thì khách hàng thiệt vì đã đóng 25% cho CDT. Anh giám đốc đuối lí nên nói tôi có suy nghĩ tiêu cực, tại sao lại nghĩ như vậy. Đã mua nhà thì phải tin tưởng vào CDT, vào các dự án đã có, tạo nên thương hiệu của CDT. Tôi nói tiếp nhưng thực tế hiện tại dự án đó có 3 tháp và tháp Emerald đã mở bán từ tháng 01/2018 đến giờ cũng chưa có GPXD. Nếu phải đợi như vậy thì rất thiệt thòi cho khách hàng....

Mà không phải muốn hoàn cọc là được. Phải có lí do cụ thể mới hoàn lại được, không biết lí do của bác là gì?
Của e cũng chưa có GPXD
Và đợt đó nó nhận lụi chứ bên cdt hình như ko nhận cọc nữa
nên nó trả lại
Còn của bác là cdt nó vẫn nhận nên nó sẽ ko dễ nhả lại, đành chơi chiêu hù dọa kiện tụng thôi, ko được thì ủy quyền LS nói chuyện, coi như mất mấy củ học phí
Nhiều khi cũng áy náy vs sale, nhưng lợi ích của mình thì cứ mần tới thôi

Tập Lái
6/11/05
30
15
8
Em toàn lên làm việc trực tiếp với Nhà Mơ thôi. Mà thật ra rút kinh nghiệm chứ lúc đầu lên thấy văn phòng của Nhà Mơ là hơi thiếu tin tưởng khả năng của Chủ Đầu Tư rồi. Lên mà chả thấy ai làm việc, em chờ thêm 1,2 tuần nữa không ổn thì phải lên làm việc với họ để rút tiền lại thôi.

Tập Lái
29/10/18
44
25
8
38
Em toàn lên làm việc trực tiếp với Nhà Mơ thôi. Mà thật ra rút kinh nghiệm chứ lúc đầu lên thấy văn phòng của Nhà Mơ là hơi thiếu tin tưởng khả năng của Chủ Đầu Tư rồi. Lên mà chả thấy ai làm việc, em chờ thêm 1,2 tuần nữa không ổn thì phải lên làm việc với họ để rút tiền lại thôi.

Bác mà rút được thì nói tôi với nhé. Hôm trước anh giám đốc sàn Danh Khôi nói với tôi là nếu thấy Nhà Mơ làm chậm so với hợp đồng đã kí thì hoàn toàn có thể rút tiền về được. Nhưng tôi đọc kĩ hợp đồng thì thấy nếu chưa kí HDMB thì dù chậm vài năm nữa thì CDT cũng không có gì sai.

Hạng B2
27/8/13
254
443
63
Sàn Danh Khôi sẽ trả cọc cho bác nhưng là trả hơi lâu thôi bác. Sale ko muốn giải quyết nhanh cho bác thôi vì còn hi vọng cứu cánh được.
Chứ theo e biết trc giờ DK ko lấy cọc của khách.
Đó là năm 2011-2012. Giờ thì hi vọng vẫn vậy