Hạng B1
23/8/19
73
22
18
Em cũng định bụng sẽ làm một chuyến Cambuchia mà mãi vẫn chưa thực hiện được

Tập Lái
10/4/23
22
73
13
34
Lên website của Sở GTVT lấy cái Form về gõ máy in rồi lên nộp, miễn phí nhé, chậm là 3 ngày có, họ cấp cho 1 cái sổ có thông tin xe đầy đủ. Giấy này đi qua Cam và Lào được luôn nhé.
Bac đi và về khác Cửa khẩu vô tư nhé (bác nào nói phải về cùng Khẩu là sai nhé).
Mình đã tự Lái qua Cam và Lào 2 lần rồi, dễ ợt...
Chào bạn, bạn cho mình hỏi là bạn đi qua Cam theo cửa khẩu nào vậy, mình nghe thông tin trên forum nói là xe ô tô gia đình không đi qua cửa khẩu mộc bài được, thông tin đó có đúng k ạ

Hạng C
2/11/08
704
445
63
30.4 này em đang định đi đây, có bác nào đi không ta lập 1 đoàn chung cho vui. chắc đi phnompenh với angko rồi về. khởi hành từ 29/4.

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Chào bạn, bạn cho mình hỏi là bạn đi qua Cam theo cửa khẩu nào vậy, mình nghe thông tin trên forum nói là xe ô tô gia đình không đi qua cửa khẩu mộc bài được, thông tin đó có đúng k ạ
có tham khảo vòng vòng diễn đàn (e chưa đi nha) thì thấy mọi người khuyên nên đi khẩu xa mát, mộc bài là khẩu đi hàng hoá, xe dịch vụ là chính. e ở gần khẩu mộc bài, nên cũng chưa biet di nhu the nào :))

• Like
Reactions: Do Ro
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
30.4 này em đang định đi đây, có bác nào đi không ta lập 1 đoàn chung cho vui. chắc đi phnompenh với angko rồi về. khởi hành từ 29/4.
bác xin giấy tờ xong het chưa ah, cũng đang quan tâm

Hạng C
2/11/08
704
445
63
bác xin giấy tờ xong het chưa ah, cũng đang quan tâm
Mình đang bắt đầu đây bác. Lần này thử liều xem xe bank có cấp được ko vì bên Sở bảo họ chỉ cần bản photo công chứng cà vẹt. Dự kiến tầm 29.4 lên đường, bác máu thì pm mình build nhóm nhỏ.

Tập Lái
10/4/23
22
73
13
34
mình cũng 29.4 này đi đảo Koh rong và Phnompenh đây, mình đã lấy GPLX quốc tế rồi, còn giấy liên vận thì đã nộp hồ sơ chờ lấy thôi. Chỉ đang đắn đo là đi cửa khẩu Mộc bài hay cửa khẩu nào, vì đi cửa khẩu mộc bài tiện cho hành trình của mình

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Mình đang bắt đầu đây bác. Lần này thử liều xem xe bank có cấp được ko vì bên Sở bảo họ chỉ cần bản photo công chứng cà vẹt. Dự kiến tầm 29.4 lên đường, bác máu thì pm mình build nhóm nhỏ.
:)) em máu mà chưa đi được dịp này rồi, bác đi trước rồi cập nhật anh em biết với

• Like
Reactions: Do Ro