Hạng C
2/11/08
709
447
63
Mình xin giấy liên vận rồi, 12/5 vừa rồi định đi qua Pnongpenh coi sea games, xong xuống sihanoukville qua korong roi ve. Mà đọc tin tức và một số người bạn bên đó nói cửa khẩu mộc bài bavet k cho xe cá nhân qua, phải lên cửa xa mat, mới đóng dấu dc. Qua Pp thì sẽ bị làm khó dễ, 2tr/ xe, mà trạm conan nào thu trạm đó, với lại có seagames, chắc dễ bị khó dễ. Chần chừ đến ngày thua mịa Indo, chán k đi luôn. Để bữa nào chạy xuống Hà Tiên qua thẳng Korong luôn.
em thấy cửa khẩu khu vực phía Nam này bị gây khó dễ thế nào đó. Bạn em ngoài Bắc làm giấy liên vận 3 nước luôn, ghi rõ trong đó là đi về linh hoạt cửa khẩu (em dịch ý-ko phải chính xác cụm từ) và đi xuyên việt - lào - cam bình thường, ko bị khó dễ gì

Hạng B2
26/8/15
261
442
63
em thấy cửa khẩu khu vực phía Nam này bị gây khó dễ thế nào đó. Bạn em ngoài Bắc làm giấy liên vận 3 nước luôn, ghi rõ trong đó là đi về linh hoạt cửa khẩu (em dịch ý-ko phải chính xác cụm từ) và đi xuyên việt - lào - cam bình thường, ko bị khó dễ gì
Mộc Bài nó căng vì là cửa khẩu kinh tế, hem dành cho cá nhân…liên vận thì xin Cam-Lào ok, đánh dấu tích khi xin thôy.

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Mộc Bài nó căng vì là cửa khẩu kinh tế, hem dành cho cá nhân…liên vận thì xin Cam-Lào ok, đánh dấu tích khi xin thôy.
một lần xin Cam - Lào chung được ko bác, hay chỉ Việt - Cam, Việt - Lào thôi?