Status
Không mở trả lời sau này.
Em đang làm 1 biệt thự ngay bên hông tường rào Richland, nhìn vào bên trong thì đã xong phần cọc tầng hầm, rồi để nguyên đó, dàn giáo , cây chống sắt chất đóng cùng mưa gió vài năm rồi, chỉ có 1,2 ông bảo vệ, công nhận cái khu này to, nhìn cái hầm đào to như sân vận động. cũng may mà dừng lại, khu này thì ai mà mua.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Thái Thịnh cũng có cái Richland ở Chợ Lớn, hồi động thổ rầm rộ 1600$/m2, mua nhà bốc thăm tặng Mer C200 giờ bán 950$/m2 không ai mua.....

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Chán cái ông THái Thịnh này cái DA trên Đà Lạt quá. Cái đồi đang xanh đẹp thế mà ông làm lễ động thổ, ủi mấy đường đỏ hóet lên, dựng mấy tấm tole làm hàng rào rồi để đó, mất hết cảnh quan Đà LẠt

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Không biết ai trên OS này là khách vip của đảo Diamond này nhỉ ???

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Himlam nói:
Không biết ai trên OS này là khách vip của đảo Diamond này nhỉ ???

Em nghĩ hàng xóm của đảo Diamond thì nhiều

Chứ ít cụ nào thích làm Robinson giá cao lắm
. Ah quên, có cụ Brad Pitt, nhưng mà cụ ấy không có nick trên đây

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Hề hề, bác Canada buồn rành cái vụ ôm này quá nhỉ? Bữa nào chia sẽ kinh nghiệm anh em OS hỉ?

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
phamtan nói:
Hề hề, bác Canada buồn rành cái vụ ôm này quá nhỉ? Bữa nào chia sẽ kinh nghiệm anh em OS hỉ?

chia sẽ hay share hả bác??? không thanks không share đâu nhá :D!

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
bravia nói:
VW nói:
em vào toà nhà Tài Nguyên, Nguyễn Huệ thấy vắng teo, chỉ có 1 thang máy hoạt đông. chắc Tài Nguyên-Kenton ban căng lắm rồi :-(. thấy BIDV và PVF cho vay nhiều lắm mà ?
Vâng thấy nội bộ có vẻ Căng thật đó, thứ 7 này đang rủ mấy chú vừa OUT khỏi TN đi BT chơi

...đúng là "căng" lắm bác ạ..! đâu chỉ nợ nhà thầu gần trăm tỉ, nghe nói nợ BIDV còn gấp 10 số ấy đấy chứ..!

...vài tháng trước nghe thèng bồ tèo làm bên Ng.H bảo Kenton chắc sắp tèo, nếu k tìm đc đối tác để bán bớt hay hợp tác thì gay ợ..! Bên nhà thầu thì bình thường 7,8 ngày lên 1 sàn, riêng vài tháng sau tết thì hơn tháng mới lết đc 1 sàn. Rồi sau đó thì mở bán rầm rộ các block mới làm xong móng (chắc lại giải ngân 1 ít cho Coteccons để công trường hoạt động vài ngày cho dễ bán hàng, kím 1 mớ trước khi nhấn nút...hehe). , gửi thư, gọi điện mời KH búa xua --> nghèo như em mà sale nó cũng gửi thư mời thăm quan mua nữa...há há...! sêu bảo mua gấp đi anh, có gần 40 chai/m2 à, còn toàn căn đẹp, nhỏ thui, khoảng 130m2 trờ lên...(nghe xong muốn cắn lưỡi luôn)

....Rồi 1 tháng sau, đâu lại vào đấy, chìm nghỉm giữa 1 rừng dự án mới giá rẻ chỉ bằng 1/4 - 1/5 thui (dĩ nhiên tiện nghi không thể bằng, nhưng đc cái dễ mua, hầu hết đều xấp xỉ 1 tỉ thui).

...Giờ thì lại tháo cofa trượt, chuẩn bị tháo cẩu, chắc là sắp có fim dzui coi rùi...! Mà thấy 2 block bên HB xây cất nóc đã lâu để trơ ra đó mãi, trong khi lẽ ra phải hoàn thiện cũng gần xong òi. K bít có nợ nần gì HB k nữa đây...

.......nhưng mà có 1 điều, k biết em Tài Nguyên này có dây mơ rễ má gì với cty chị D.H Bianfishco k nhỉ? (dạo này xem báo, đài thấy chỉ xuất hiện riết muốn chán luôn) Iem thấy trên dĩa quảng cáo Kenton có folder tên đúng cty ấy..??? Bác nào biết chỉ giáo thêm dùm... :)

.

Hạng B2
25/3/07
129
0
0
vwbeetle nói:
canadabuon nói:
thái thịnh cap nó mới ra cty bê tông nhẹ đúc sẵn hiệu BTONG, giối thiệu bên em mua để xây dựng, sau đó giới thiệu dự án bảo tàng tương tác 3D gì đấy dưới đồi cù , Đà Lạt, nghe lùng bùng lắm .

hôm nọ đi đà lạt thấy đang đào đất cái dự án này, em nghĩ làm xong nó sẽ góp phần không nhỏ phá hoại cảnh quan đà lạt

@canadabuon: Mấy ông Thái Thịnh này mời bác mua betong ah????? mấy tay này chuyên lập dự án đi vay tiền là chính, cái dự án betong nhẹ xin gần 20ha đất mà mới xây đc cái xưởng 3000m2, em đi vào nhà máy sản xuất betong nhẹ ở KCN Lộc Sơn Bảo lộc tham quan và đặt vấn đề mua thì tay GĐ nói là tụi anh đang sản xuất để tự phục vụ thôi, nhiều đơn hàng từ Tp HCM lắm nhưng anh chưa nhận, hài vãi hà luôn, suốt ngày khoe CT HĐH xuống tham quan, rồi san lấp hết cả chục tỷ, mịa cha nó cái dự ớn bảo tàng hoa gì đó ở ĐL góp phần làm nát Tp chứ đóng góp được gì đâu. mịa bốc phét cả lũ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.