Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
11/8/10
40
0
0
Dự án XD đẹp, nhưng ý tưởng gom các VIP về ở cùng 1 hòn đảo có vẻ lạ. Cần nơi ở đẹp thì không đâu bằng SGpearl vì nó gần ngay trung tâm mà cũng có mặt sông. Ra đảo ở thì tụi cô hồn chỉ cần rình trên đường độc đạo vào là chén các đại gia ngon lành. Tôi mà là ổng (CDT) thì xây ở cái đảo ấy 1 biệt thư thôi rồi bán thiệt mắc chắc cũng sẽ tìm được người mua mà. Ai mà ở đó thì vừa xịn vừa được quảng cáo thường xuyên trên báo nữa ấy chứ.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@inside man: ở VN mình, cứ đại gia thì dễ bị đánh đồng là thất phu, là trọc phú. Em thì công nhận họ rất giỏi và phải học họ nhiều thứ.....
Nhiều vị cứ cho mình thanh tao, học thức nhưng chỉ thích ngồi quán vỉa hè hoặc quán bia hơi chửi đời vô đối mà thôi... vậy có phải là sĩ phu không?

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
sonnguyen nói:
@inside man: ở VN mình, cứ đại gia thì dễ bị đánh đồng là thất phu, là trọc phú. Em thì công nhận họ rất giỏi và phải học họ nhiều thứ.....
Nhiều vị cứ cho mình thanh tao, học thức nhưng chỉ thích ngồi quán vỉa hè hoặc quán bia hơi chửi đời vô đối mà thôi... vậy có phải là sĩ phu không?

Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác. Riên em thấy làm ra được nhiều tiền là giỏi rồi. Rất giỏi nữa là đằng khác.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
phamtuanvu nói:
.

E làm bên coteccons, nhưng tiếc là không ở DA này mà lại ở H18 bên PMH mới đau! Mà cái Diamond Island này hình như nghe tụi bạn bên ấy bảo hồi trước cũng ngưng 1 tg chờ thay đổi TK, có lẽ nhiều căn to quá khó bán nên chỉnh lại cho nhỏ hơn hay sao ấy.

...lúc mới công bố DA thì rầm rộ lắm, nhưng bẵng đi nửa năm nay thì thấy khá yên hơi lặng tiếng.

...riêng khoản chịu chơi thì DA này là số 1 bên CotecCons ạ, trội hơn H18, Everich II, Nam Á Bank, Pavillon, La Fayette, Indochina Plaza, Kenton (A Tâm CĐT bên ấy nợ gần trăm tỉ nên làm cầm chừng hơn nửa năm nay, cẩu tháp chơi nhiều hơn làm) , chi hơn trăm tỉ để nhập toàn bộ cofa từ nước ngoài về, chi 5 tỉ để trồng hoa làm đẹp CT, tổ chức tiệc tùng thường xuyên, (có nhiều cs nổi danh và cho cả CN ăn uống thả dàn)

...Nhưng mà e vẫn chưa tin là DA này sẽ thành công vang dội ạ, vì thấy nó khác thường lắm...

.

Kenton ngưng thi công các tháp bên trong rồi bác, Coteccons nhà bác tháo hết cốp pha trượt vách thang máy xuống rồi.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.250
113
53
SG
em vào toà nhà Tài Nguyên, Nguyễn Huệ thấy vắng teo, chỉ có 1 thang máy hoạt đông. chắc Tài Nguyên-Kenton ban căng lắm rồi :-(. thấy BIDV và PVF cho vay nhiều lắm mà ?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
ban căn chứ , tình hình căn hộ cao cấp giá trên 2500 USD/ m2 rất khó tiêu thụ, chỉ có người có nhu cầu thật sự mới mua để ở còn cò vạc ko ăn nổi mấy căn này đâu, ai ôm hàng mấy cái này chỉ có nước vỡ mặt .

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113
VW nói:
em vào toà nhà Tài Nguyên, Nguyễn Huệ thấy vắng teo, chỉ có 1 thang máy hoạt đông. chắc Tài Nguyên-Kenton ban căng lắm rồi :-(. thấy BIDV và PVF cho vay nhiều lắm mà ?
Vâng thấy nội bộ có vẻ Căng thật đó, thứ 7 này đang rủ mấy chú vừa OUT khỏi TN đi BT chơi

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.764
113
www.phindeli.com
sonnguyen nói:

Em không biết bác Huy CĐT là sĩ phu hay trọc phú. Nhưng cái Diamond Island mà bán chạy thì phải công nhận là bác ấy quá giỏi. Còn nếu bán ế, lỗ sặc gạch thì có gì đáng để học hỏi???

Em chỉ nhận thấy về mặt Marketing thì bác này quá coi thường khách hàng. Hồi đầu năm tung chiêu PR đểu cái vụ Tuấn Ngọc, Brat Pit mua căn hộ của bác í, bị vạch mặt ngay tức thì ...

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
@tuando: hehe, bán được hay không em cũng không sure, nhưng có tiền để mua đất, xây ào ào là em thấy cần học hỏi rồi:D

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
sonnguyen nói:
@tuando: hehe, bán được hay không em cũng không sure, nhưng có tiền để mua đất, xây ào ào là em thấy cần học hỏi rồi:D

Bác cần học không em giới thiệu cho mấy cụ Thái Thịnh Cap, với mấy dự ớn Richland đó, cũng mua đất xây ầm ầm...

Cũng bán cho giới văn nghệ sĩ luôn

Status
Không mở trả lời sau này.