Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
sonnguyen nói:
@inside man: ở VN mình, cứ đại gia thì dễ bị đánh đồng là thất phu, là trọc phú. Em thì công nhận họ rất giỏi và phải học họ nhiều thứ.....
Nhiều vị cứ cho mình thanh tao, học thức nhưng chỉ thích ngồi quán vỉa hè hoặc quán bia hơi chửi đời vô đối mà thôi... vậy có phải là sĩ phu không?

Các cụ ta gọi là Sĩ phu Bắc Hà. Làm thơ là hay nhất quả đất đấy.

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
BTA này mạnh vốn lắm, còn có DA nhà máy xi măng ở Quảng Phúc, Quảng Bình to bự chảng nữa.

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
lucsi nói:
sonnguyen nói:
@tuando: hehe, bán được hay không em cũng không sure, nhưng có tiền để mua đất, xây ào ào là em thấy cần học hỏi rồi:D

Bác cần học không em giới thiệu cho mấy cụ Thái Thịnh Cap, với mấy dự ớn Richland đó, cũng mua đất xây ầm ầm...

Cũng bán cho giới văn nghệ sĩ luôn

Đề cập tới Thái Thịnh Capital, tiện thể em cũng xin đóng góp, "bình loạn" 1 tí !;)
Cách đây ~ 3 năm, em có tham gia lễ động thổ dự án Richland Hill Complex tọa lạc tại số A745 - A746 đường Lê Văn Việt, P. Hiệp Phú, Quận 9. Lễ này rất hoành tráng, nào là mời MC Quỳnh Hương dẫn chương trình, nào là mời kiến trúc sư người Sing phát biểu, nào làm 1 video clip về dự án dài hơn 15ph...Thế mà cách đây chừng 1 tháng, em có việc chạy ngang dự án này vẫn thấy lặng im bất động, còn cái poster của dự án thì bạc trắng !

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
thái thịnh cap nó mới ra cty bê tông nhẹ đúc sẵn hiệu BTONG, giối thiệu bên em mua để xây dựng, sau đó giới thiệu dự án bảo tàng tương tác 3D gì đấy dưới đồi cù , Đà Lạt, nghe lùng bùng lắm .

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
canadabuon nói:
thái thịnh cap nó mới ra cty bê tông nhẹ đúc sẵn hiệu BTONG, giối thiệu bên em mua để xây dựng, sau đó giới thiệu dự án bảo tàng tương tác 3D gì đấy dưới đồi cù , Đà Lạt, nghe lùng bùng lắm .

Chắc là cái bảo tàng nhìn ra Hồ Xuân hương chứ gì ! Sau khi cho máy ủi, ủi vài vòng lòi đất đỏ thì cũng chết đứng như Từ Hải

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
AeroKid nói:
lucsi nói:
sonnguyen nói:
@tuando: hehe, bán được hay không em cũng không sure, nhưng có tiền để mua đất, xây ào ào là em thấy cần học hỏi rồi:D

Bác cần học không em giới thiệu cho mấy cụ Thái Thịnh Cap, với mấy dự ớn Richland đó, cũng mua đất xây ầm ầm...

Đề cập tới Thái Thịnh Capital, tiện thể em cũng xin đóng góp, "bình loạn" 1 tí !;)
Cách đây ~ 3 năm, em có tham gia lễ động thổ dự án Richland Hill Complex tọa lạc tại số A745 - A746 đường Lê Văn Việt, P. Hiệp Phú, Quận 9. Lễ này rất hoành tráng, nào là mời MC Quỳnh Hương dẫn chương trình, nào là mời kiến trúc sư người Sing phát biểu, nào làm 1 video clip về dự án dài hơn 15ph...Thế mà cách đây chừng 1 tháng, em có việc chạy ngang dự án này vẫn thấy lặng im bất động, còn cái poster của dự án thì bạc trắng !

Khởi công dự án nhưng tình hình thị trường không tốt thì ngưng cũng là một việc hay, thay vì cứ bám vào để mà lỗ nặng hơn.

E không comment gì về Thái Thịnh nhưng nếu chỉ dựa vào Richland ở Q9 bị ngưng mà đánh giá cty tiêu cực thì có vẻ chưa công bằng lắm.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Dumbledore nói:
Khởi công dự án nhưng tình hình thị trường không tốt thì ngưng cũng là một việc hay, thay vì cứ bám vào để mà lỗ nặng hơn.

E không comment gì về Thái Thịnh nhưng nếu chỉ dựa vào Richland ở Q9 bị ngưng mà đánh giá cty tiêu cực thì có vẻ chưa công bằng lắm.

Bác nhạy cảm quá, em chỉ chia sẻ vài tấm gương đầu tư mà em học hỏi thôi
. Tốt xấu xin các bác hỏi anh Đôn Vinacap hay anh Bình Đông Á bank

Em xin chia sẻ vài dấu hiệu của các siêu dự án:
-Chung cư Cao cấp/ chỉ dành cho VIP
-Thiết kế bởi các cty & KTS nước ngoài danh tiếng
-Được quản lý/ thi công bởi các cty nước ngoài hoặc trong nước danh tiếng
-Lễ khởi công/ nhà mẫu/ chương trình marketing hoành tráng
-Xây ầm ầm
-Chủ đầu tư mới làm lần đầu nên rất chú trọng chất lượng để tạo thương hiệu

-Được nhiều văn nghệ sĩ mua và khuyên mua

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
em đang can 1 ông anh vay NH đầu tư hơn 500 tỷ vào 1500 m2 đất trung tâm định xây quả chung cư cao cấp ., tuyên bố chắc nịch : bên anh sẽ bán 5000 USD/ 1m2 , nghe mà xa xỉ quá , thời buổi này mà còn đánh giá thị trường kiểu 1000 năm thăng long, dại thật .

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Lũ chúng ta ngủ trong giường chiếu hẹp Giấc mơ con đè nát cuộc đời con!!!

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
AeroKid nói:
lucsi nói:
sonnguyen nói:

Em xin tiếp bác đây, cái dự án này thậm chí còn nợ tiền đổ bê tông của 1 cty bê tông tươi mấy năm nay, người ta phải làm hồ sơ khởi kiện thì hứa tới hứa lui nữa đó ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.