Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Tui nói điều này có thể các anh chị em môi giới chạnh lòng... tui thấy đa số môi giới ko ... hiền.
Họ luôn bơm thổi chổ mình bán vượt xa những gì thực tế và cũng lắm thủ đoạn để có múc hoa hồng cao nhất có thể...
tui đã từng mua bán qua rất nhiều môi giới, tui éo có môi giới ruột gì hết. Mình càng tin tưởng vào ai đó thì sẽ bị xỏ mũi...
Tốt hơn hết là trang bị cho mình đủ những tình huống có thể gặp và liệu cách ứng xử. Tui nói điều này ko phải có ý coi thường ace môi giới gì hết vì cũng nhờ họ mà mình mới mua bán thành công. Tui thì tuỳ cơ mà ứng biến với đủ ...thể loại môi giới. Hehe...
Mg thì hiền sao được, phải va chạm suốt ngày với đủ loại thành phần.
Em cũng có1,2 mg ruột. May mắn đến nay mấy em mg đó chưa có xỏ mũi em lần nào. Mua bán có mg tin tưởng đỡ lắm, mình cũng đỡ mất công phải giao tiếp với chủ hoặc khách mua nhiều. Lắm ông bà chủ đất hoặc khách mua tính cũng khó chịu lắm, để mình giao dịch trực tiếp chắc chả bao giờ khớp lệnh nổi :)
Còn thể loại mg mà mất dạy kiểu doạ lại cả mình thì em chưa gặp, chứ gặp em thì cho mất điện ngay chứ ở đó mà doạ.

Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Cuối tuần đi chơi với cô bồ mà bọn MG bất động sản cũng ko tha

Alo, em bên Cty XYZ...em có dự án đất nền này ....chờ em nói cho đã mình chốt ngay: Em ơi, anh làm bên Cty đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy, chiều nay em rãnh ko anh mời em tới dự hội thảo bên Cty anh....anh bảo đảm thu nhập của em không dưới 50tr/tháng, hơn nhiều so với MG BĐS. Chiều nay đi hội thảo nhé.

Dạ, dạ.....em xin lỗi....em gọi nhầm máy.

Thế là lần sau MG đếch dám gọi lần thứ 2, chiêu này em áp dụng rất thành công cho cả mấy bạn bảo hiểm, ngân hàng, cho vay tín dụng....Dai-ichi Life các kiểu

Tập Lái
9/10/19
27
40
3
Cuối tuần đi chơi với cô bồ mà bọn MG bất động sản cũng ko tha

Alo, em bên Cty XYZ...em có dự án đất nền này ....chờ em nói cho đã mình chốt ngay: Em ơi, anh làm bên Cty đa cấp Thiên Ngọc Minh Uy, chiều nay em rãnh ko anh mời em tới dự hội thảo bên Cty anh....anh bảo đảm thu nhập của em không dưới 50tr/tháng, hơn nhiều so với MG BĐS. Chiều nay đi hội thảo nhé.

Dạ, dạ.....em xin lỗi....em gọi nhầm máy.

Thế là lần sau MG đếch dám gọi lần thứ 2, chiêu này em áp dụng rất thành công cho cả mấy bạn bảo hiểm, ngân hàng, cho vay tín dụng....Dai-ichi Life các kiểu
Em thề là em chúa ghét gọi làm phiền lúc sáng sớm và nửa đêm. Đời nào mới sáng 6h có người gọi chào đất nền. Lạy luôn mà.

Tập Lái
9/10/19
27
40
3
Mg thì hiền sao được, phải va chạm suốt ngày với đủ loại thành phần.
Em cũng có1,2 mg ruột. May mắn đến nay mấy em mg đó chưa có xỏ mũi em lần nào. Mua bán có mg tin tưởng đỡ lắm, mình cũng đỡ mất công phải giao tiếp với chủ hoặc khách mua nhiều. Lắm ông bà chủ đất hoặc khách mua tính cũng khó chịu lắm, để mình giao dịch trực tiếp chắc chả bao giờ khớp lệnh nổi :)
Còn thể loại mg mà mất dạy kiểu doạ lại cả mình thì em chưa gặp, chứ gặp em thì cho mất điện ngay chứ ở đó mà doạ.
Có lần em bị dắt đi tới Dầu Giây trong khi em xem đất trong Thành Phố. Từ đó em chừa luôn mấy người lạ.

• Like
Reactions: dominicluca
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Thằng ku em nhà em rao bán nhà, nhờ qua cò (cùng ở gần đấy) nhưng mấy tháng liền không khớp được. Sau này mới biết là cò kê giá cao quá, đã thế còn suốt ngày đòi thằng ku em giảm thêm cho dễ khớp.
Cuối cùng thì thằng ku em cũng tự tìm được khách, không qua cò dẫn mối. Hôm khách đến ký hợp đồng nhận nhà thì thằng cò kéo 1 đám lâu la đến đòi tiền hoa hồng, dọa nếu không trả tiền thì không cho chủ mới chuyển đến ở, cuối cùng phải xì cho nó 1/2 chi phí môi giới. Mất dạy thiệt!

Hạng B2
8/5/09
224
493
63
Khi nào môi giới bất động sản bắt buộc phải có giấy phép hành nghề, có trách nhiệm phải cung cấp đủ và chính xác mọi thông tin về BĐS cho khách hàng (pháp lý, lịch sử ... kể cả nhà có ma hay không) để họ quyết định, nếu nói sai hoặc không đủ (cố ý hay vô tình) sẽ đối mặt với việc rút giấy phép tương đương bể nồi cơm thì lúc đó không cần nói mọi người cũng sẽ có cái nhìn khác về môi giới BĐS. Chờ vậy

Hạng B2
8/1/16
352
532
103
Khi nào môi giới bất động sản bắt buộc phải có giấy phép hành nghề, có trách nhiệm phải cung cấp đủ và chính xác mọi thông tin về BĐS cho khách hàng (pháp lý, lịch sử ... kể cả nhà có ma hay không) để họ quyết định, nếu nói sai hoặc không đủ (cố ý hay vô tình) sẽ đối mặt với việc rút giấy phép tương đương bể nồi cơm thì lúc đó không cần nói mọi người cũng sẽ có cái nhìn khác về môi giới BĐS. Chờ vậy
Chờ để "duyệt" cái barem pháp lý thì e thà tin vào cái sân bay long thành sẽ đúng hẹn còn hơn :D

Tập Lái
5/9/19
19
12
0
38
Chẳng qua dễ ăn thì cò đông thôi. Cứ nhìn chứng khoán là biết.
Thời phá đỉnh môi giới cũng ăn được nhiều lắm, sau giờ thì biệt tăm biệt tích. Tóm lại đợi đạo đức nghề nghiệp thì không có đâu. Xã hội vốn dẫm đạp lên nhau mà sống, thật thà thì cháo không có mà ăn

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Đi với bụt mặc cà sa, đi với ma mặc áo giấy.

Mình luôn đối xử với người khác như cách họ đối xử với mình ;)