Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Chắc chả giảm đc nhiều đâu bác ơi,
Giảm cái này thì tăng cái khác bù vào, đâu lại vào đấy.
Các sales mà tôi tiếp xúc và một vài tờ báo có nói như thế. Nhưng thử nghĩ, nếu VN có thể "lách" thỏa thuận hội nhập để tăng thuế phí này khác nhằm giữ giá thì các nước khác cũng làm được, đúng không bác. Và nếu như vậy thì việc các nước ngồi thỏa thuận để tiến tới xóa bỏ hàng rào thuế quan là trò đùa? Hay chỉ có VN là biết lách kiểu đấy, các nước khác không biết? Vì vậy, trong thỏa thuận WTO cũng có điều khoản các nước thành viên không được phép dùng hàng rào phi thuế quan nhằm bảo hộ cho giá hàng hóa theo ý muốn. Nếu nước nào giở trò ấy, các nước liên quan có thể có hành động trả đũa trên hàng hóa tương xứng hoặc sẽ xem xét lại tư cách thành viên vì không thực hiện đúng cam kết.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Có 1 bài phân tích như thế này: giá xe 2015 là 45k US thì sau 1/7 2016 giảm 2 đến 3k (thực tế giảm có 900US), sau 2017 giảm 2 đến 4 k US. E dự là giảm 1k US. Đến 2018 thì giá bằng 2015. Lý do có các chi phí phát sinh vd như phí Lưu Thông là 10k US đã áp dụng từ 2015 thì phải

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Trước tiên em chúc mừng bác chủ vì sắp mua xe mới cứng, đó là điều mà em và rất nhiều người khác vẫn mơ ước mà chưa thể thực hiện được.
Tuy nhiên em thấy bác tính toán quá kỹ cho chiếc xe của mình, có lẽ bác khác với em khi em coi cái xe là niềm mơ ước và muốn thực hiện bằng mọi giá trong khi bác thì xem nó là phương tiện và có đủ bình tĩnh để xem xét qua nhiều đại lý cũng như là chi tiết bản hợp đồng. Chính vì sự khác nhau đó nên em thấy hơi tiếc cho Bác vì phải kềm hoãn sự sung sướng vài tháng chỉ chờ giảm giá.
Ôngbà ta đã dạy: người mua lầm chứ người bán không bao giờ lầm. Vì thế em nghĩ rằng với thái độ đi kiếm xe như bác thì có khi lại mua được cái xe lỗi hoặc không được hưởng các gói hỗ trợ mà các đại lý hay áp dụng nhằm tăng doanh số, giá trị các gói hỗ trợ đó có khi ngang với cái giá bác được giảm cho sự chờ đợi.
Việc bác nghĩ rằng tiền chênh lệch thuế xuất là hãng được hưởng thì theo em là không chính xác, em thì cho rằng khoản đó chỉ có đại lý được hưởng vì đó là cách làm ăn của dân VN chứ không phải của doanh nghiệp lớn. Bác cứ nhìn lại việc tăng giá nóng với các mẫu mới ra của các head honda và yamaha thì bác sẽ hình dung được với ô tô. Việc giảm giá bán hàng thì ai cũng biết là không đáng kể để phải chờ đợi.

Về nguyên lý thì chính sách hiện tại của đất nước là hạn chế xe cá nhân nên nhà nước sẽ áp dụng các chế tài khác nhằm thực hiện điều đó, ví dụ như việc điều chỉnh cách tính thuế từ gia nhập ở cảng thành giá bán tới tay người tiêu dùng đã làm thuế tăng mặc dù mang tiếng là giảm. Em chỉ là công nhân, chẳng phải là người học hành ngành kinh doanh nên em chỉ nghĩ được như vậy. Cũng vì không tin tưởng vào bức tranh người người đi xe ô tô như ở nước ngoài nên em đã mua cho mình chiếc xe cũ phù hợp với khả năng mà chẳng chờ đến 2020 chứ nói gì đến 2017.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
-dài quá nhưng kết luận . không có chuyện giảm giá xe đột ngột đâu nhé . bác đừng có mơ . cũng đừng bao giờ tin mấy trò mị dân giảm thuế .
- 1. minh chứng qua 2 đợt giảm thuế trước . các hảng giảm trung bình 10-15 triệu . có hãng éo giảm . không bằng 1 đợt force sales khuyến mãi giảm giá . nếu bác muốn giảm 3000 - 4000 usd chiếc như bác viết chắc 10 năm nữa .
- Đừng có tin lộ trình gì 0% . xe đang gánh 101 loại thuế . giảm cái này . nó tăng cái kia . Tổng thu nhà nước không đổi .
- Tụi nó giờ éo còn tiền trong ngân sách . Phải in tiền mua USD trả nợ . các thành phố thu nhiều bị bóp ngân sách . la in ỏi kìa
- Tư duy ở của chính quyền VN mua xe là giàu . chứ không phải mua xe là an toàn cho dân .mà giàu thì bị cướp . 10.000 mạng/nam đi 2Banh nằm đắp chiếu ven đường kệ .

Kết luận. bác có tin xe giảm giá không hay đợi 1 năm giảm 10 -20 triệu tùy bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em thấy bác nên thêm vào đầu tất cả những tính toán của bác 1 cụm từ TRONG ĐIỀU KIỆN LÝ TƯỞNG hoặc TRONG PHÒNG THÍ NGHIỆM.
bác chạy đi chạy lại hết nơi này đến nơi khác rồi còn đợi chờ nhiều tháng để đợi giá giảm trong khi hiện nay giá giảm đợt cuối năm bác hoàn toàn có thể múc mấy em CX5 hay Mazda 6 trên 1.5 chẳng cần phải đợi chờ mà lại được hưởng khoản giám giá sốc phát sốt, nếu muốn giữ giá thì chơi CRV em nghe tây đồn hiện cũng khuyến mại hơn 50 -60 triệu, các hãng còn lại ít cũng 30 tr. bác đợi chờ cũng tốt thôi nhưng sau khi công bố giá bán sau giảm thuế mà không giảm nhiều và các hãng xe đã qua mùa chạy doanh số thì em nghĩ bác cũng dễ ôm quả đắng mà lên đây viết thêm vài trang nữa lắm

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Dường như có vài bác có vấn đề về đọc hiểu thì phải? Tôi dự định sẽ có xe sử dụng vào dịp Tết, nhưng biết các hãng không giao xe ngay mà phải đặt cọc trước, Nhân dịp nghiên cứu xe và đến các hãng, tôi mới biết các thủ đoạn móc túi người tiêu dùng này. Ý các bác này là nếu có tiền trong túi, cứ đưa theo ý của đại lý miễn là có xe, cho dù có mất vài chục triệu mà lẽ ra không phải trả cũng có đáng là bao? Vậy thì các bác thông minh hơn tôi nghĩ.
Honda Việt Nam giảm 21 triệu đồng cho mẫu City bản số vô cấp và 19 triệu đồng cho bản số sàn. Cụ thể, từ ngày 1/7 mức giá mới cho Honda City lần lượt là 533 triệu đồng cho bản số sàn và 583 triệu đồng cho bản số vô cấp (giá đã gồm VAT).

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Tội lừa dối khách hàng được quy định tại Điều 198 Bộ luật hình sự 2015 như sau:
“1. Người nào trong việc mua, bán hàng hóa hoặc cung cấp dịch vụ mà cân, đong, đo, đếm, tính gian hàng hóa, dịch vụ hoặc dùng thủ đoạn gian dối khác thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt cảnh cáo, phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm:
a) Đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm;
b) Thu lợi bất chính từ 5.000.000 đồng đến dưới 50.000.000 đồng.
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tiền từ 100.000.000 đồng đến 500.000.000 đồng hoặc phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:
a) Có tổ chức;
b) Có tính chất chuyên nghiệp;
c) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;
d) Thu lợi bất chính 50.000.000 đồng trở lên.
3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm”