Hạng B2
9/10/16
167
131
43
36
Bác nói đúng ,xe ở vn xuất khẩu được thì đúng là cũng khó tin trong khi nhiều nước đã có ngành cn oto hơn hẳn, bán ở vn còn lời gấp mấy . Nhưng mà thời điểm này họ đầu tư dây chuyền mới , chắc chắn chất lượng xe sẽ tốt hơn nhiều , e rất lạc quan và tin tưởng điều đó . Làm xe đểu thì dây chuyền cũ họ vẫn làm được thôi .
Lắp dây chuyền mới thì chất lượng chắc chắn tăng,chỉ ko biết có loại ngon dành cho xuất khẩu còn loại 2 thì nội địa hay không thôi,hãng nó ém đi nhưng nhìn tất cả những mặc hàng xuất khẩu từ trong nước ra và với hàng sản xuất cho dân mình dùng thì hiểu,cùng dân châu Á nhưng rõ ràng bọn Nhật hay Hàn nó vẫn ưu tiên dùng đồ tốt cho dân nó sài trước.

• Like
Reactions: lelelala
Hạng B2
9/10/16
167
131
43
36
Nếu đã làm xe chất lượng tốt thì chỉ có 1 loại duy nhất : hàng trong nước cũng như xuất khẩu ( nếu có ) . Đơn giản là họ còn phải đấu tranh với hàng nhập khẩu khi 2018 giá rẻ hơn nhiều , Cái xe to đùng ai cũng cảm nhận và so sánh dc thì có ém bằng mắt . Nên mình tin tưởng tuyệt đối . Bây giờ làm hàng xuất khẩu tốt hơn hàng nội dùng thì có khỉ nó mua
Bác quá tin tưởng rồi,hãy nhìn hàng nghìn tấn cá,tôm xuất sang Âu,mỹ bị trả về vì dư lượng chất cấm trong thức ăn còn tồn trong thịt,trả về nhưng báo chí lề đảng có thằng nào dám đưa tin ko,có doanh nghiệp nào dám đứng ra công khai tiêu huỷ số tiền khổng lồ đó ko?Chắc chắn ko!
Và rốt cuộc dân mình phải ăn cho hết cái đống thổ tả đó , biết đâu trong đó có cả em hoặc bác,và bọn khốn nạn thì lại quảng cáo hàng chuẩn xuất khẩu,giá thanh lý,...
Em nghĩ dân mình giờ cũng không đến nỗi thiếu tiền để chi đúng cho các mặt hàng trong cuộc sống,có chăng bọn đầu xỏ vẫn nghĩ mọi cách làm gian dối hòng móc túi càng nhiều càng tốt mà thôi

Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
E đang đợi để lấy con vios, hiện tại sr báo giảm tt 50tr tiền mặt. Ai nói giá xe không giảm là bậy. Còn chất lượng có giảm theo hay không thì htai chưa ai chứng minh dc.

• Like
Reactions: kevin_Kien
Hạng B2
20/4/15
494
285
83
Thủ Dầu Một
Mình cũng đợi để lấy con này , ít nhất phải năm sau , mà xem giá nó có rẻ nhiều và chất lượng tốt hơn nhiều ko nữa
E thì chả đợi được nên cứ cắn răng mà lấy thôi, giảm 50 củ cũng đủ để an ủi phần nào rồi, chất lượng tổng thể thì e nghĩ ít nhất sau 3 năm sd mình mới phần nào đánh giá đươc.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
E thì chả đợi được nên cứ cắn răng mà lấy thôi, giảm 50 củ cũng đủ để an ủi phần nào rồi, chất lượng tổng thể thì e nghĩ ít nhất sau 3 năm sd mình mới phần nào đánh giá đươc.
Kệ nó bác, đời ta dăm bảy đời nó, bác lấy về mà nó phục vụ bác tốt là ok.

• Like
Reactions: FS2016
Tập Lái
18/3/17
10
5
3
31
:3dnonyeu::3dup:
-dài quá nhưng kết luận . không có chuyện giảm giá xe đột ngột đâu nhé . bác đừng có mơ . cũng đừng bao giờ tin mấy trò mị dân giảm thuế .
- 1. minh chứng qua 2 đợt giảm thuế trước . các hảng giảm trung bình 10-15 triệu . có hãng éo giảm . không bằng 1 đợt force sales khuyến mãi giảm giá . nếu bác muốn giảm 3000 - 4000 usd chiếc như bác viết chắc 10 năm nữa .
- Đừng có tin lộ trình gì 0% . xe đang gánh 101 loại thuế . giảm cái này . nó tăng cái kia . Tổng thu nhà nước không đổi .
- Tụi nó giờ éo còn tiền trong ngân sách . Phải in tiền mua USD trả nợ . các thành phố thu nhiều bị bóp ngân sách . la in ỏi kìa
- Tư duy ở của chính quyền VN mua xe là giàu . chứ không phải mua xe là an toàn cho dân .mà giàu thì bị cướp . 10.000 mạng/nam đi 2Banh nằm đắp chiếu ven đường kệ .

Kết luận. bác có tin xe giảm giá không hay đợi 1 năm giảm 10 -20 triệu tùy bác.
Yup, E thấy Bác này nói đúng rồi nhé! kiểu như mong giảm thuế 0% để mua xe rẻ ở VN cũng có nhưng tổng thu nhà nước VN k bao giờ để bị lỗ, và giảm dc cái kia thì cũng tăng dc cái khác thôi, thiếu gì cách để ngta lách và cướp hay bóc lột đâu. Vs lại thuế XNK 0% hiệp định thương mại của ASIAN thì chỉ dành cho những xe nhập trong khu vực ASIAN, nên Bác nào thích xe sang, xe có thương hiệu hẳn hoi thì cân nhắc lại cho kỹ ạ, vì time các Bác đợi mua đc xe giống như đang phải kìm hãm 1 phần nào đó đam mê hay sở thích của mình, và đến khi mua r thì với dòng xe đó của thời điểm đã đợi để mua nó cũng hết "hot" mất r .

• Like
Reactions: Linh74 and clymipt
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Quan điểm em thì nếu Ford Focus mà giá ngang VIos thì cứ FF mà mua chứ tội gì mà mua Vios. Duy chỉ có 1 cái cực ghét ở Ford là dịch vụ bảo dưỡng tệ và cái vụ hộp số hay bị lỗi. Hi vọng Ford khác phục được 2 cái đó thì sẽ như lợn con ngoài đường.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Quan điểm em thì nếu Ford Focus mà giá ngang VIos thì cứ FF mà mua chứ tội gì mà mua Vios. Duy chỉ có 1 cái cực ghét ở Ford là dịch vụ bảo dưỡng tệ và cái vụ hộp số hay bị lỗi. Hi vọng Ford khác phục được 2 cái đó thì sẽ như lợn con ngoài đường.
Hai cái điểm yếu đấy là đủ ối ông mua toyota rồi bác ạ

Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Bởi vậy nên bao năm nay Ford cứ mãi theo đuôi các hãng khác đó bác. May ra có mảng pickup còn đỡ đỡ tí. Mà nghe thông tin CP đang chuẩn bị siết thuế dòng pickup nữa thì ông Ford chắc mất hút trong top 10 luôn quá.