Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Giá Xuất xưởng Con City bên Thái giá chỉ 300 chai thôi
Bác để em tập trung công việc chút đi bác, hạn chế đăng giá quá ngon như thế dễ làm người khác mất ăn mất ngủ, hi hi.
Anh em kiếm cơm hôm nay có chăm chỉ không ? Siêng năng bỏ heo (gửi vợ) đợi 2018 mua xe nào. Chẳng phải chơi sang gì nhưng em rất cần 1 con xe để vợ đi chợ, chở Ba Mẹ già đi thăm Ông Bà Cố, và trời mưa vẫn chở con qua thăm Nội Ngoại được. Nhu cầu hiện tại của em chỉ thế thôi ạ, các bác giảm giá giùm, cứ giảm nhiệt tình vào. Tháng nào cũng có dấu hiệu giảm thì sẽ có cái quán tính giảm, sang 2018 khó mà tăng lại được ^^. Em áp dụng nguyên tắc vật lý vào giá xe thế được không các bác ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/6/15
4.922
15.862
113
40
Bác để em tập trung công việc chút đi bác, hạn chế đăng giá quá ngon như thế dễ làm người khác mất ăn mất ngủ, hi hi.
Anh em kiếm cơm hôm nay có chăm chỉ không ? Siêng năng bỏ heo (gửi vợ) đợi 2018 mua xe nào. Chẳng phải chơi sang gì nhưng em rất cần 1 con xe để vợ đi chợ, chở Ba Mẹ già đi thăm Ông Bà Cố, và trời mưa vẫn chở con qua thăm Nội Ngoại được. Nhu cầu của em chỉ thế thôi ạ, các bác giảm giá giùm, cứ giảm nhiệt tình vào. Tháng nào cũng có dấu hiệu giảm thì sẽ có cái quán tính giảm, sang 2018 khó mà tăng lại được ^^. Em áp dụng nguyên tắc vật lý vào giá xe thế được không các bác ?
Mình dự bác lại tiếp tục đợi 2028 coi sao!? Vì định luật bảo toàn túi $ thì giảm cái này, nó tăng cái khác chứ ko thì lấy xèng đâu đi trả worl bank!?

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Thay vì giảm giá bán, các hãng giữ nguyên giá cao nhưng tăng khuyến mãi như tặng tiền, tặng bảo hiểm, dán phim chống nóng, thảm sàn, ...v..v... Nếu người mua không nhận thì được trừ tiền, như vậy thực chất là giảm giá. Nhưng với người đã ký HD chốt giá trước khi có khoản khuyến mãi đó sẽ bị thiệt thòi. Ngoài ra là còn để cho người vừa mua giá cũ đỡ xót vì mới mua xong đã bị giảm giá. Nhưng làm vậy thì người mua sẽ phải đóng lệ phí trước bạ cao hơn thay vì được đóng theo giá mới.

không biết các hãng khác như thế nào chứ
Mazda giảm trên giá niêm yết xe nên trước bạ cũng giảm được kha khá(kì mazda 6 xả hàng tồn kho giảm tới 180tr thì trước bạ giảm thêm được 18tr,không nhớ chính xác tầm cỡ đó nhé, + tặng quá full luôn(có hết các thứ bác liệt kê,nhưng theo mình mấy món đó không đáng bao nhiêu $)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Bác có nhầm ko vậy?
Em xem VTV1 tối qua, TT Phúc tiếp tập đoàn Mazda, cam kết sẽ có các biện pháp bảo vệ ngành sx oto trong nước.
Vậy các bác tự suy ra xe NHẬP KHẨU sẽ ntn nhé!
Có phần trong Trường Hải họ không bảo hộ sao được hehe

Hạng B1
2/2/17
73
95
18
41
Tổng kết Sau 100 trang :
Bác chủ @lamxuan trong 1 lần đi chọn mua xe cuối 2016 đã phát hiện ra chiêu trò của các hãng . Cũng giống như Newton khi ngồi dưới gốc cây có trái táo rơi xuống , đã phát hiện ra 1 điều thần kì .
Và đó chính là nguồn gốc của chủ đề : Thuế sắp giảm, nên mua xe thế nào?
Chủ đề này có liên quan đến việc thuế nhập khẩu sẽ giảm từ 30% 2017 xuống 0% 2018
Có nhiều ý kiến cho rằng : Giá xe sẽ ko bao giờ giảm, mơ mộng viễn vông, giảm thuế này thì tăng thuế khác ...
Nhưng bác lamxuan đã lập luận rằng : Nếu tăng bất cứ loại thuế trá hình nào thì sẽ bị trả đũa từ các nước khác ( các nước tham gia đàm phán ) , và hàng hóa sẽ ko thể xuất khẩu được .
Qua nhiều trang phân tích tranh luận, những người cho rằng giá xe ko giảm, giảm thuế này tăng thuê khác .... đã ko đưa ra được bất kì 1 lí do nào thuyết phục cho luận điểm của họ . Và các phần trình bày của bác lamxuan rất hợp lí, logic, kín kẽ ko 1 sơ sót .
Và thực tế đã cho thấy, giá xe đang giảm giá từ từ trong năm nay .
- Trong bài này có bài nhận định của bác nào đó là từ 01.2017 đến cuối năm. Các hãng sẽ tung ra các chương trình KM thay vì giảm giá và tháng nào khách mua xe đều có cảm giác mình mua giá tốt. Như vậy đã trôi qua 5 tháng chứng minh nhận định này đúng. Và từ nay đến cuối năm sẽ tiếp tục có những gói KM liên tục của các hảng xe cho đến 2018 đặc biệt là tháng cuối năm vừa đua doanh số, vừa xã hàng tồn, cho nên có thể có giá "sặc nước luôn". Lộ trình 2018 giảm 30% thuế nhập asian của chủ thớt càng ngày càng thấy hiện thực rồi đấy.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mình dự bác lại tiếp tục đợi 2028 coi sao!? Vì định luật bảo toàn túi $ thì giảm cái này, nó tăng cái khác chứ ko thì lấy xèng đâu đi trả worl bank!?
Bác nghĩ sao vậy, cần là em có thể vay quất ngay một con với giá hiện tại nhưng mà em thích đợi 2018. Em thấy không đáng chi nhiều thế cho các hãng, ăn dày là tham quá, mà tham thì phải thâm mới tỉnh ngộ được.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác @TamQuy trực ca đêm hay sao mà comment sớm dữ. Hiii
Em làm thêm buổi sáng nên 4h kém dậy rồi, kiếm thêm bỏ heo mà. Mà sáng đọc thông tin thì theo thông lệ nếu đầu năm sau giảm thuế thì tầm tháng 5-6 năm nay đã có thông tin rục rịch tăng các loại phí, nhưng năm nay sang tháng 6 rồi vẫn chưa có manh nha gì. Cho dù sau có thêm phí thì cũng ko bù nổi mức giảm thuế 30%, nên giờ chờ 2018 thôi các bác. Cày chăm chỉ và vào đây chém gió khi mệt ^_^