Tập Lái
1/10/17
33
8
8
33
Bác mua tháng 12 thì sẽ vào hoàn cảnh của ae mua xe năm nay ạ (nghĩa là nếu chạy dịch vụ đến cuối năm 2018 bác nhẩm tính lại thì giật mình nhận ra cả năm qua minh đã chạy ko công :)). Còn đợi qua đầu 2018 và tết thì giá xe vẫn có khả năng bằng với giá tháng 12 trong khi đó sẽ dao động tăng do thời điểm này sức mua luôn cao, cung ko đủ cầu (một phần đại lý găm hàng tạo sốt ảo nữa) + nhu cầu người tiêu dùng như cái lò xo, nén lâu ngày sẽ bung ra mạnh mẽ (có thể tăng từ 20-30 chục triệu so với cuối năm nay). Cái này phụ thuộc lớn vào sức cạnh tranh của thị trường. Tóm lại, nếu có nhu cầu thật sự, hốt 1 em về làm nhí vào thời điểm giữa tháng 12/2017 sẽ là hợp lý (đặc biệt cuối năm khuyến mãi nhiều), còn ko thì qua tết, tuy nhiên nếu đợi qua đc khoảng tháng 6,7 năm 2018 thì giá sẽ còn toẹt vời ông mặt trời hơn nữa.
P/s tất cả chỉ là dự đoán, nhưng em tin, một khi toy nó đã giảm giá niêm yết thế kia thì các hãng khác, nhất là những hãng nhỏ, thị phần bé càng ko thể đứng yên được. Nếu mọi sự diễn ra theo đúng «trình tự» thì các bác sẽ dc chứng kiến một cơn bão siêu giảm giá vào cuối tháng 11 đầu tháng 12 trước khi thị trường tiếp tục chao đảo bởi một cơn bão còn khủng khiếp hơn nữa mang tên «bão xe nhập» :)

Cơn bão đã ập đến mang tên TC và Thaco ở phân khúc A
theo cụ đã mua được chưa

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Em cũng như bác . Coi kĩ lắm ạ
vi du : elantra , outlander , x trail , focus trend
Nói chung là có những xe giảm 10%-15% thật :)
Altis 2017 1.8 E CTV 666tr chưa lăn đó :) so với 2016 ông anh em mua là 770tr chưa lăn
Mua chạy dịch vụ thì cũng chưa có gì chứ nếu là chiếc xe do chắt chiu dành dụm để mua thì đúng là "thốn".... "thốn" lắm luôn

• Like
Reactions: ilikegame
Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đã ngồi thử hôm triển lãm bên Q.7, ấn tượng khá rộng, thoáng không như con wigo của Toy. Em đã lh với Suzuki Hồng Phương rồi và họ nói phải chờ. Chỉ sợ hậu mãi thôi.

Tập Lái
1/10/17
33
8
8
33
Mình không chờ nữa mà xuống tay em i10 ngay trong tháng này
y kiến chủ quan là sang tháng 1/18 giá em nó sẽ khó có sự biến động nên mình không đợi nữa

Hạng B2
12/1/17
159
248
43
38
Cơn bão đã ập đến mang tên TC và Thaco ở phân khúc A
theo cụ đã mua được chưa
Giờ mua là hợp lý rồi cụ, di mua nhờ yêu cầu khuyến mãi từa lưa cho e, khi nào đàm phán được giá tốt thì hẵng mua nhé