Luật Giao Thông Thuế TTDB vào năm 2015??

Tập Lái
31/10/09
17
0
0
Vài năm trước khi gia nhập WTO em có nghe 1 vài thông tin ko biết có chính xác ko, đó là khi VN gia nhập WTO thì bắt buộc phải gỡ bỏ các rào cảng thương mại , đặt biệt là thuế. Theo đó, VN sẽ cắt giảm thuế tất cả mặt hàng từ khi gia nhập tới năm 2015 sẽ là 0% ( thuế TTDB và thuế nhập khẩu ) và sẽ giảm từ từ để các nước trong khối WTO được tự do buôn bán, cạnh tranh lành mạnh. Nên có lúc thuế TTDB oto giảm còn 60% ko hiểu sao về sau lên lại 83%. Vậy em thắc mắc ko biết tới năm 2015 thì thuế TTDB của xe oto sẽ còn 0% và bỏ thuế nhập khẩu luôn ko? Thông tin khi ấy thì em nghe như vậy từ báo chí nhưng cũng ko biết chính xác ko nữa, và cũng hi vọng điều đó sẽ trở thành sự thật để giá cả tất cả mặt hàng đều giảm giá, đỡ khổ cho dân mình. A e có ý kiến gì vào bình luận cho vui..

Tập Lái
31/10/09
17
0
0
Biết là lộn chuồng chứ mà hổng biết post chỗ nào nè nên post đại ở đây vì thấy chỗ này a e đông đảo, dễ có ý kiến hơn, hjhj

Hạng B2
26/2/10
424
8
18
36
cái này mình cũng ko rành, nên hỏi dân Thuế ^^

nếu mà ko còn thuế thì hơi vô lý, chắc chỉ giảm từ từ thôi

Tập Lái
27/5/07
2
0
0
www.myphamxachtay.com
Bác yên tâm, lúc đấy Lệ phí chước bạ chắc 99% với phí cấp biển 50% giá trị xe =))

Đâu cũng vào đó thôi mà, các ông ý để VN mình Car giá rẻ như Lào thì chồng lên đầu nhau mà đi :))

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
Thuế nhập khẩu thôi chứ thuế TTDB là thuế nội bộ nên không có chuyện giảm đâu. Nhiều nước phát tiển hơn mình như Singapore và Đan Mạch xe vẫn đắt nhất ngưỡng vì áp dụng thuế TTDB. Ai muốn chờ thuế rẻ để được mua xe rẻ thì chắc lúc đó không lái được mà phải ...lăn hoặc...nhấn nút đó!

Hạng B2
21/3/07
162
2
16
53
bucodo nói:
Thuế nhập khẩu thôi chứ thuế TTDB là thuế nội bộ nên không có chuyện giảm đâu. Nhiều nước phát tiển hơn mình như Singapore và Đan Mạch xe vẫn đắt nhất ngưỡng vì áp dụng thuế TTDB. Ai muốn chờ thuế rẻ để được mua xe rẻ thì chắc lúc đó không lái được mà phải ...lăn hoặc...nhấn nút đó!

Chính xác.

Hạng B2
12/11/10
222
0
16
NN còn nhiều việc phải làm lắm bác. Giảm cái này mà ko tăng cái kia thì lấy đâu ra ngân sách mà xây trụ sở, du hi hú hí... hả bác