3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Chủ xe cho tự đi sơn thì cũng đơn giản rồi. Nếu chủ xe ko chỉ định chỗ sơn thì bác có thể mang đi đâu thì mang. Em thấy thì chỗ này làm khoảng 1tr quay đầu thôi, tìm chỗ nào nó ít khách ấy, sáng đưa vào chiều lấy ra. Thêm tiền thuê 1 ngày nữa là gần 2tr. Vui lên bác ơi. Các cụ đã nói rồi “phàm cái gì có thể dùng tiền để giải quyết thì đều là chuyện nhỏ”. Có 2tr thui mà. Ngoài bắc có bác đi Q5 phệt mer S phải giam xe nửa năm bồi thường hơn 500tr mới phải nhức não. Lày nhằm nhoà zdề. Sai thì sửa chửa thì đẻ thôi. Lần sau đi đứng cẩn thận là đc!

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
em nghĩ ko nhiều. Giờ làm ăn cạnh tranh, khó quá cũng ko được. Lúc trước e có thuê con innova trên innova, bản thân trầy te tua, trả xe chủ ko thèm kiểm tra :D

Hạng B2
21/11/18
131
746
93
Vậy xui cho bác rồi, hồi mình cũng thuê xpander đi bị trầy đuôi, về trả xe mình cũng trình bày cho chủ xe rõ ràng, xong chủ cũng vui vẻ chả bắt đền gì, bảo cuối năm đi làm bảo hiểm 1 lần. Mình ngại cũng trả thêm 1 ngày thuê cho anh chủ.

• Like
Reactions: thythy2019
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Chỗ này trầy làm lại khoảng 800k và 2 ngày nằm trong gara (chờ đến lượt) thì 2 ngày không cho thuê đó khoảng 2tr. Tổng chi phí phải đưa ra để hài lòng chủ xe là 2800k cho một cuộc tình. Tuy nhiên giá này thì thuê xe hơi đắng mề, vì vậy của nhà chia đôi, của đồng chia ba. Thương lượng chủ xe 1400k là đẹp cả đôi đường. ai cũng vui vẽ.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
View attachment 2223462

Khẩn cấp cần mọi người trợ giúp...

Em thuê xe tự lái và bị trầy như thế này. Giờ phải xử lý sao ạ. Tự xử lý hay báo với chủ xe...Nếu báo thì phải đền bù như thế nào ạ

Mong anh chị hỗ trợ...

View attachment 2223368
Mình nghĩ lúc thuê bác phải làm việc trước những chuyện thế này chứ. Phải rõ ràng ngay từ đầu. Bác lấy hộp Cana đánh qua cho bay bớt những vết trầy nông. Cứ minh bạch thôi mình làm mình chịu. Xe có bảo hiểm nhưng cũng phải thông cảm chủ xe, cái này nhẹ tầm 500k miễn trừ với thời gian xe nằm làm bảo hiểm. Xe KD nên chủ xe để nhiều gom làm luôn. Nhẹ nhàng ko vần đề gì đâu. Có sao nói vậy có khi chủ xe dễ thương bỏ qua luôn ko chừng

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Vào hãng cũng ko thể nguyên vẹn lại 100%, nên khi xe của mình bị trầy vì chuyện vô duyên cảm giác rất khó chịu dù xe có bảo hiểm làm.

Chẳng hạn tự ý đi sửa để trả người cho thuê:
+tốn thêm 1 ngày thuê
  • tầm 1tr tiền sơn lại
  • tiền xăng chạy tới gara và về trả xe (tùy xa gần có khi còn phải chạy quanh hay hỏi thăm chỗ làm để an tâm, người thuê nếu tay lái chưa cứng thì lại thêm 1 quang đường có thể có thêm rủi do như vậy)
  • 1 ngày công của người thuê chờ đợi ở gara, nếu ko chờ dc hay bận việc khác phải đi đâu thì tốn thêm grab, mất thời gian hoặc lỡ việc khác)
  • Mang trả xe ko nói người cho thuê thì áy náy về cái sai, nói họ biết thì có khi vẫn vướng thêm phiền vì ko hài lòng phía chủ xe.
=> tương đương hoặc hơn bỏ ra 3tr. Về bài toán kinh tế thì cả 2 bên có lợi cho việc khắc phục sự cố.
Thì bởi vậy nhiều vấn đề phát sinh lắm nè a. Mấy chủ cho thuê chuyên ghiệp thì thoả hiệp vs nhau rất dễ.
Xe này e nghĩ a chủ thớt thuê ng quen hay ai xe gia đình lâu lâu lấy ra cho thuê rồi nên mới tính giá sát ván như vậy. Chứ mấy chổ chuyên nghiệp thì họ sẽ phụ thu 1 ngày xe hay 500k thôi vui vẻ cả 2 ngay.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.398
17.984
113
Lâm Đồng
Có cái lồng nhé các cụ...chủ xe đòi 3tr để đi làm bảo hiểm nhé...còn k thì tự đi làm ở garage ngoài phí nhiêu mình chịu...má nãn luôn mọi người ạ
Chua quá, chia buồn với bác

Hạng D
11/7/16
1.683
1.974
133
Nói chung do chủ cho thuê xe quyết hết. Anh nào có tâm thì 500k~1tr/ ca này là đẹp.
Còn ko thì xác định là mình phải chịu thiệt nhất rồi vì mình va quẹt trầy xe họ (mình sai trước). Họ làm kd chứ đâu có làm từ thiện. Ai thuê di thuê xe phải xác định cái này đầu tiên, nếu cẩn thận có thể hỏi trc.....

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Sơn nửa cản 550-600k, năn nỉ kể khổ cho ga-ra, sáng làm chiều 3-4h lấy nha bác