Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Tùy chủ xe thôi xem bảo hiểm báo nhiu thì trả lại cho anh chủ, nhưng chắc là phải trước mắt 500k tiền chế tài rồi.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Kiếm mấy chỗ cho thuê xe kiểu này cho khỏe nè bác:
"Xe được bảo hiểm 100% bao gồm: va quẹt trầy, móp thân xe; miễn phí cứu hộ nếu xe va chạm tai nạn; hỗ trợ tai nạn bất ngờ. Bạn chỉ phải trả thêm 20% so với tổng phí thuê xe. "
Em trả xe nó chẳng buồn đi kiểm tra, leo tọt lên xe và chạy vào bãi luôn.
thuê xe có bảo hiểm mà gặp mấy vụ này cũng kg dễ ăn đâu bác. Thường thì chủ xe sẽ vẽ với này nọ để lấy thêm thôi. Ví dụ như, thời gian xe nằm chờ được bảo hiểm sẽ không cho thuê được ... Nói chung là tùy vô độ may mắn của người đi thuê thôi chứ khó nói trước.

Hạng B1
16/5/17
78
41
18
Vết này nhẹ mà. Nếu chủ xe bác đã quen chắc k khó dễ gì đâu. Xưa em từng bị 1 lần thuê tự lái trên mạng lúc mới lái. Va nặng đít ra gặp bác chủ phán k bảo hiểm. Thế là bay 20 triệu :(

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Nhờ có topic này mà em biết đc 500k của mấy a to thật là to luôn áh haha.
Mấy a nghĩ sao trầy zậy 500k ??? Bảo hiểm bộ nó tự nguyện cho a hay sao ???
Để e tính dùm a thuê xe nhé, 500k miễn thường ( xe mà đăng ký kinh doanh thì 1000k nhé ) . Xe mất 1 ngày làm thẩm định ( xe X thì giá thuê giao động từ 700>900) thì chủ xe chỉ bớt cho ng thuê 20% . Vài ngày sau xe đi sơn sửa lại trong hãng nhanh lắm thì 2 ngày. Tính ra 500k + vs 3 ngày xe nằm nữa ( chủ có thể giảm cho 20% em tính giá 700k/ngày nhé ) sơ sơ là ng thuê mất 2triệu rồi nhé.
A cứ sẵn tâm lý 3tr đi là ok àh

Tập Lái
12/6/08
21
22
3
Lúc trước mình cũng bị giống bác chủ, bên cho thuê họ tính thêm 1 ngày thuê đó bác. Mình thuê Innova 800k/ngày, họ tính thêm 800k. Cá nhân mình thấy vậy cũng hợp lý.

Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
thuê xe có bảo hiểm mà gặp mấy vụ này cũng kg dễ ăn đâu bác. Thường thì chủ xe sẽ vẽ với này nọ để lấy thêm thôi. Ví dụ như, thời gian xe nằm chờ được bảo hiểm sẽ không cho thuê được ... Nói chung là tùy vô độ may mắn của người đi thuê thôi chứ khó nói trước.
Bảo hiểm thân vỏ và bảo hiểm thuê xe là 2 cái khác nhau mà bác. Do cách làm giao kèo khi nhận xe, dùng văn bản chứ không dùng miệng và phải cụ thể rõ ràng. Nó thu thêm 20% là cho mấy cái vụ này, bên cho thuê gom lại nhiều vụ rồi làm BH một lần.
Cái này gọi là chi phí giảm chia sẻ rủi ro cho cả 2 bên. Biết là khó chứ không phải là dễ nhưng có nó còn hơn là chịu 100% tiền sửa + tiền thuê x ngày nằm gara. Chia sẻ với bác vậy thôi vì anh và em nhà mình cho thuê xe nên hiểu cảm giác nhận lại cái xe bị va quẹt nó ra sao mà, làm căng lên thì nói thiệt là không có chuyện khách tới thuê lần sau nữa, lên facebook 1 phát nữa là giảm thêm kha khá khách. Giờ nhiều chỗ cho thuê lắm, cạnh tranh khóc liệt, thậm chí giao xe từ 21h tối hay giao xe tận nhà miễn phí cho khách.

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Báo với chủ xe đi. Cùng bàn bạc trên tinh thần xây dựng. Người ra cũng không làm khó đâu. Xe làm trầy thì phải bồi thường. Có điều bên họ tính như thế nào thôi. Nhưng bác cứ xác định là phải cầu thị và chuẩn bị đôi triệu chứ đừng hậm hực.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Thuê xe tự lái thì trăm xe là trầy cả trăm, nên thường là sẽ bồi thường thêm chút tiền sơn cho chủ.
Chủ đi còn trầy thì mình đi cũng trầy y vậy thôi chứ chả thể tốt hơn.
Gặp chủ ăn bồi thường cao quá thì mình bảo để mình đưa đi sơn cho ổng là ổng tính tiền đàng hoàng lại ngay.

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Đưa họ 300-400K là ok rồi , mấy chỗ cho thuê xe nó liên kết với Gara hết rồi Bác ạ ,