Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Bác ấy cần qua Indonesia, Malaysia để xem người ta toàn đi Vios, City. Chẳng có ai chê ai đi Vios là taxi, là thu nhập thấp, khi chiếc xe nó chỉ là phương tiện đi lại bình thường như chiếc xe gắn máy.
Em làm gì có điều kiện mà đi các nước ĐNA như bác. Em sống trong chử S nên không dám nhìn cao trông rộng như bác. Kính bác một đoạn xa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Mình toàn thấy các bác fan của hãng khác vào chê xe Toyota chứ mấy khi có chuyện ngược lại. Kiểu như bác ấy, Limo để chạy taxi, phù hợp cho người thu nhập thấp thì vấn đề gì mà bác cứ làm diễn đàn thành đối lập bức xúc nhau thế. Thánh dqmtrieu thì không phải nói làm gì, cmt còn không bao giờ viết dấu
Box xe Hàn thì để cho fan Hàn tự sướng đi bác, đâu phải khơi khơi em đem Vios vào... bác phải cho người khác lấy thí dụ để dẫn chứng chứ.
PS. Em nói Limo ở đây là sang trọng chứ không phải limo taxi.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
E cũng từ Altis lên New Sorento CRDI thấy khác 1 trời 1 vực,giờ có cho tiền e cũng không chui vào mấy chiếc toy.Bác nào chê kệ,sướng trước mắt cái đã.
Xe đức thì e không dám chơi đâu,không phải kô đủ tiền mà thấy chi phí nuôi cao quá,giá cũng rất cao nếu để chọn đc chiếc mình ưng ý..số tiền để lên xe Đức lấy tiếng sang e thà để đó làm việc khác,hoặc mua thêm xe,hoặc cứ vài năm lại đổi xe mới thấy hay hơn là tập trung chỉ cho 1 chiếc duy nhất.
Được tiếng mà mất miếng thì e đây không ham cái danh hão ấy..Xe hàn e thấy ok đáp ứng tương đối nhu cầu hiện tại của e rồi.
Cứ tà tà kiếm cơm vài năm lại đổi xe mới sướng hơn
Khập khiểng quá ạ.
Nếu từ Altis bác chuyển qua K3 mà nói như vậy mới là đáng chuyện, còn chuyển qua Sorento thì nó khác xa rồi. Chờ For tủn 2016 về thì so nhé.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Chắc cũng phải có cải tiến gì chứ ta :D ko lẽ bắt chước mà còn thua kém.
Hiện nay, mua 1 cái xe máy Theta, chạy 8,9-10 năm nữa chắc cũng OK mà đc lợi cái giá và xe mới nhiều option.

Nói vậy để biết về công nghệ máy xăng của Toyota đi trước Hyundai/Kia xa lắm. Máy xăng V6 trước 2005 xài máy Delta hoặc Rover chất lượng kém thê thảm. Bác cứ so máy con Sonata 2001 với Camry 2001 là thấy liền. Tuy nhiên máy Lambda hiện tại được đánh giá khá tốt.

• Like
Reactions: TrungRC
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Các bác cứ gúc gồ Hyundai Grandeur thì sẻ rõ Hyundai ngày xưa nó là như thế nào. Riêng theo ý kiến của em thì thế này: 1 anh học trò đi học ngày học đêm tìm ra lời giải cho 1 bài toán thì khi bị trả bài sẽ trả lời lưu loát và sau này giải các bài khác sẽ nhanh và hay. Còn 1 anh kia chỉ nhăm nhăm chép bài của bạn, học thuộc lời giải như 1 con vẹt thì trả bài vẫn trả được nhưng chưa chắc giải được bài mới.:3danbanh:

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Cùng là người với nhau , thằng VN cày lở háng luôn mới mua đc cái ô tô mà bị cắt opt từa lưa trong khi thằng Mỹ mua được 2 chiếc như vậy full opt ! :3dbuonngu:
thêm nữa thằng Mỹ mua Toyota bây giờ lãi suất 0% trong 5 năm luôn, tháng tính ra trả góp ko lãi có mấy triệu 1 tháng cho chiếc rav4 2016 full option =))))

• Like
Reactions: ReventonV12