Hạng B2
18/8/06
269
15
18
Cám ơn tác giả đã cho mình thấy một cái nhìn sâu sắc về Hà Giang, cảnh và người.

• Like
Reactions: Pmytrung
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Đã nghe album Cao nguyên đá của Ngũ Cung nhiều lần và cũng đã nhiều lần muốn khám phá vùng đất chó ăn đá gà ăn sỏi này nhưng chưa có điều kiện. Đây đúng là 1 bài ký sự tuyệt vời, và quả thật rất khó để có thể thẩm thấu hết nội dung chỉ sau 1 lần đọc mà phải dành nhiều thời gian ngâm cứu từ từ thì mới cảm hết đc. Cảm ơn nhóm tác giả rất nhiều :)

• Like
Hạng B2
Cám ơn các bác đã đọc và cảm thông với phận nghèo của người dân tộc vùng cao Tây Bắc. Bài viết còn rất dài và mong các bác tiếp tục theo dõi. Cá nhân em chỉ mong rằng các bác bớt chút tiền còm để giúp lũ trẻ (nhất là các bé gái) và những người phụ nữ thiệt thòi vùng cao. Con người ai sinh ra cũng 65 tỷ Norton thần kinh, cũng là một kiếp người. Nhưng có những kiếp người còn thua cả con chó thì quả thật quá đau lòng.
Gia đình em mới xin được ít tiền em sẽ quay lại để giúp họ kỹ thuật làm Bio Gas vừa có chất đốt sưởi ấm mùa Đông, vừa không phải chặt củi phá rừng mà lại còn có thể vệ sinh các loài phân gia súc, vật nuôi quanh nhà để tránh bệnh tật.
Lũ trẻ cũng cần áo ấm từ các bác trong diễn đán rất nhiều ạ. Em trải lòng có gì các bác lượng thứ nều phiền !

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
23/8/16
4
7
3
36
Bài này bác viết chi tiết và xuất sắc, khác hẳn những người chỉ tới chụp hình rồi post fb. Mình vẫn quan điểm là đối với mỗi vùng đất mình nên ghé thăm chứ ko nên ghé ngang, để dành thêm thời gian tìm hiểu về con người cảnh vật, trò chuyện hay quan sát nhịp điệu cuộc sống của người địa phương.

Tập Lái
12/12/16
3
3
3
Đang tính có thời gian làm chuyến phượt Tây Bắc, mê mấy khu này lắm rồi mà bận chưa đi được. Cảm ơn chủ thớt đã cho xem những cảnh đẹp của quê hương ta.

• Like