Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
Em muốn tất cả các lái xe điều là 1 hiện tượng.. nếu như anh minh bạch, a đàng hoàng như xxx các tỉnh lân cận(Tây Ninh, Miền Tây hay Vũng Tàu chẳng hạn) thì liệu những "hiện tượng" như a nói có xảy ra không?
Minh bạch cạp đất mà ăn hả bác ngọt, haha
"ko nên cãi nhau với mấy thằng ngu bác ạ, vì vậy là mình ngu hơn nó

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em hóng anh Ngọt nha. Ủng hộ anh ngọt hết mình nha. Cho em hỏi phát: Có phải anh @ngotpro chiến với gthong tây ninh mới đây ko? Vợ cả em khoái bác rồi đấy ạ, em cũng ngưỡng mộ bác lắm
:)

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Bác chỉ em cách gửi cho pc67 với ạ!
Dạ, em copy bác tham khảo
//
Chào các đồng chí

Theo quy chuẩn 41 và luật giao thông đường bộ VN thì biển cấm 103C có tác dụng cấm xe hơi rẽ trái, không cấm quay đầu
Biển 123a cấm các phương tiện rẽ trái và cấm luôn quay đầu

Tuy nhiên tôi thấy nhiều chiến sĩ CSGT không nắm được điều này, khi gặp xe hơi quay đầu nơi có biển 103C là các đồng chí thổi phạt vi phạm giao thông

Một ví dụ cụ thể là ngã 3 Cộng hòa- Út tịch (Tp HCM) thời gian gần đây có gắn biển 103C để cấm theo giờ xe hơi rẽ trái từ Cộng hòa vào Út tich. Băng rôn trên đường cũng chỉ rõ cấm xe hơi rẽ trái vào đường Út tịch. Luật và băng rôn đều không thể hiện việc cấm lái xe hơi quay đầu

Tuy nhiền, rất nhiêu tốp CSGT, hàng ngày đứng chờ lái xe quay đầu tại ngã tư này là thổi phạt, bắt, tranh luận với tài xế, thay vì đứng ra điều tiết giao thông gây ùn tắc giao thông. Tranh luận của các đồng chí dựa vào biển 123a: đã cấm rẽ trái là cấm quay đầu luôn- là không dựa vào luật GTDB và quy chuẩn 41 hiện hành đối với biển 103C

Tôi mong muốn các đồng chí Cục CSGT và lãnh đạo PC67 tìm hiểu và chấn chỉnh ngay vì việc bắt sai , cấm đoán lái xe quay đầu khi có biển 103C nói chung và ngã ba Cộng hòa- Út tịch nói riêng là Sai Luật GTĐB và Cản trở giao thông. Thực tế nếu lái xe không được quay đầu, họ sẽ phải chạy hết Cộng hòa tới chân cầu vượt Hoàng hoa Thám rồi quay ngược lại hương Út tich(cả 2 chiều đều kẹt nặng giờ cao điểm) dẫn tới tăng thêm một lượng xe lưu thông không cần thiệt trên một cung đường 2km đang kẹt cứng.

Xin cám ơn các đồng chí và mong có hồi âm.
Trung

• Like
Reactions: ntt61 and quangphan
Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
K bắt cấm quay đầu nhưng có thể bắt bác quay trên vạch dành cho người đi bộ... ^^
Bác nên nhóng lên tí nữa r hãy quay đầu... :)
Cám ơn bác. Em biết nên xe khi đi qua vạch đi bộ mới quay đầu

Hạng B1
9/5/16
86
63
18
Em ủng hộ bác ngọt gửi lên PC67 để những thành phần này bớt cho dân nhờ ah!