Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

quocminhtu nói:
Có 1 cung đường tránh đi ngang Bà Rịa , đó là đường đi vào đảo Lý Sơn rồi ra QL51 ( cung đường này đi gần hơn khỏang 1km và có thể chạy mà không cần phải nhìn kim đồng hồ km ).
Đảo Long Sơn nhé.

Hạng C
7/12/10
530
20
28

hoanglongcpc nói:
Không gần hơn đâu bác, xa thêm chút thì có...chính xác là qua Long Sơn sang Gò Găng về VT.
chưa kể đường xấu phải chạy chậm thì mất thời gian hơn nữa đó

Tập Lái
21/11/13
34
29
18

Các bác cho em hỏi, em dự định đi Vũng Tàu và về trong ngày, xuất phát từ quận 4. Thời gian hợp lý nhất để qua ngã 3 Vũng Tàu vào buồi sáng là mấy giờ và chiều hoặc tối về khoản mấy giờ nhỉ?
Em nghe nói có bãi tắm tư nhân an ninh nào đó, có bãi đỗ xe... mong các bác chỉ giáo.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội

Từ Q4, sao bác không đi hướng phà Cát lái qua Nhơn Trạch, tránh được cầu Đồng Nai đang sửa chửa?

Hạng B2
9/7/07
315
226
43

Em chia xẻ với các bác cung đường 51 từ ngã 4 Vũng Tàu đi Vũng Tàu và ngược lại như sau: em cứ chạy đều ga theo đúng tốc độ cho phép thì mất thời gian khoảng 1 giờ 15 phút.
(Để chạy đều ga đúng tốc độ thì sẽ xảy ra một số trường hợp vượt phải. Để vượt phải mà không bị xxx vịn vào thì chúng ta lách bằng cách chuyển làn. Các xe 4b đều được chạy 2 - 3 làn, khi cần vượt phải thì chúng ta mở đèn xi nhan và chuyển làn sớm hơn một chút sau đó giữ nguyên trong làn đường này chạy thêm khi cách xe kia khoảng 200 - 400m chúng ta mở đèn chuyển về làn cũ. Bằng cách này em chưa bao giờ bị xxx vịn).
Có bác nào nói đúng đó nếu qua khỏi trạm thu phí Long Sơn, các bác rẽ vào đường đi Long Sơn sau đó chạy ra đường cầu Gò Găng về Vũng Tàu sẽ gần hơn khoảng 4,5km so với đi trên QL 51 và sẽ không phải đối diện với việc bắn tốc độ đoạn TP Bà Rịa. Cung đường này chỉ có đoạn đường chưa làm xong từ QL 51 vào đến cầu Long Son thôi.
Theo em thì để tránh xxx trên cung đường này thì chỉ có cách là ta chạy đúng tốc độ thôi, xxx Đồng Nai có cái xe pick up màu trắng có 3 xxx trên đó đổi điểm liên tục. Bạn em đã bị bắt quá tốc độ trong trường hợp này: từ Ngã 4 VT về Vũng Tàu, mới khi nhìn thấy biển báo hết đô thị bạn em đã đạp ga chạy và bị bắt ngay sau biển báo đó khoảng 400m với lỗi quá tốc độ 62/50. (chưa qua khỏi biển báo đã đạp ga chạy - các bác lưu ý ở Đồng nai). Đối với xxx VT thì không có bắn lén nhưng súng bắn rất hiện đại. Có lần em chạy vào lúc châp choạng tối thôi, chỉ thấy xxx giơ sung lên và hạ xuống (em không kịp phản ứng gì) và bị vịn lại 63/50 rồi !!!
Cảm ơn các Bác đã xem bài.

Hạng C
7/12/10
530
20
28

anhchangdeptraivt nói:
Em chia xẻ với các bác cung đường 51 từ ngã 4 Vũng Tàu đi Vũng Tàu và ngược lại như sau: em cứ chạy đều ga theo đúng tốc độ cho phép thì mất thời gian khoảng 1 giờ 15 phút.
(Để chạy đều ga đúng tốc độ thì sẽ xảy ra một số trường hợp vượt phải. Để vượt phải mà không bị xxx vịn vào thì chúng ta lách bằng cách chuyển làn. Các xe 4b đều được chạy 2 - 3 làn, khi cần vượt phải thì chúng ta mở đèn xi nhan và chuyển làn sớm hơn một chút sau đó giữ nguyên trong làn đường này chạy thêm khi cách xe kia khoảng 200 - 400m chúng ta mở đèn chuyển về làn cũ. Bằng cách này em chưa bao giờ bị xxx vịn).
Có bác nào nói đúng đó nếu qua khỏi trạm thu phí Long Sơn, các bác rẽ vào đường đi Long Sơn sau đó chạy ra đường cầu Gò Găng về Vũng Tàu sẽ gần hơn khoảng 4,5km so với đi trên QL 51 và sẽ không phải đối diện với việc bắn tốc độ đoạn TP Bà Rịa. Cung đường này chỉ có đoạn đường chưa làm xong từ QL 51 vào đến cầu Long Son thôi.
Theo em thì để tránh xxx trên cung đường này thì chỉ có cách là ta chạy đúng tốc độ thôi, xxx Đồng Nai có cái xe pick up màu trắng có 3 xxx trên đó đổi điểm liên tục. Bạn em đã bị bắt quá tốc độ trong trường hợp này: từ Ngã 4 VT về Vũng Tàu, mới khi nhìn thấy biển báo hết đô thị bạn em đã đạp ga chạy và bị bắt ngay sau biển báo đó khoảng 400m với lỗi quá tốc độ 62/50. (chưa qua khỏi biển báo đã đạp ga chạy - các bác lưu ý ở Đồng nai). Đối với xxx VT thì không có bắn lén nhưng súng bắn rất hiện đại. Có lần em chạy vào lúc châp choạng tối thôi, chỉ thấy xxx giơ sung lên và hạ xuống (em không kịp phản ứng gì) và bị vịn lại 63/50 rồi !!!
Cảm ơn các Bác đã xem bài.
từ ngã 4 VT bác chạy đến đâu ở VT mà 1 tiếng 15' thế? em cũng đi ban đêm đúng tốc độ mà không được như vậy

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32

Các bác đi Vào tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu thì xác định là huyện nào cũng bắn tốc đọ nhé!! Tp Vũng Tàu,tp Bà Rịa,huyện Tân Thành, Đất đỏ,Châu Đức,Xuyên Mộc,... Dưới quê em(Xuyên Mộc) bắn hằng ngày,mỗi ngày đứng 1 chỗ,dân địa phương dính như rạ,khỏi chùi khỏi xin!!

Hạng B2
6/5/11
376
30
28

quocminhtu nói:
Có 1 cung đường tránh đi ngang Bà Rịa , đó là đường đi vào đảo Lý Sơn rồi ra QL51 ( cung đường này đi gần hơn khỏang 1km và có thể chạy mà không cần phải nhìn kim đồng hồ km ).   Vừa qua trạm thu phí ( hướng SG-VT ) khỏang 200m rẽ phải vào đường Trường Sa --> ngã 3 cuối đường rẽ trái --> tiếp tục đến ngã 3 cuối đường rẽ trái vào đường Hòang Sa ( đường HS đẹp và vắng các bác có thể an tâm mà test tốc độ xe của mình ) --> ngã 3 cuối đường rẽ phải là đi VT

Em hay đi đường này để tận hưởng cảm giác yomost. E rằng ở xứ mình chỉ có khúc này đạp 130-140 km/h một đoạn khá dài được thôi. Mà em ko có ý cổ vũ các bác đạp lút chân ga đâu à nha.

Hạng D
30/4/11
1.338
710
143

anhchangdeptraivt nói:
Em chia xẻ với các bác cung đường 51 từ ngã 4 Vũng Tàu đi Vũng Tàu và ngược lại như sau: em cứ chạy đều ga theo đúng tốc độ cho phép thì mất thời gian khoảng 1 giờ 15 phút.(Để chạy đều ga đúng tốc độ thì sẽ xảy ra một số trường hợp vượt phải. Để vượt phải mà không bị xxx vịn vào thì chúng ta lách bằng cách chuyển làn.  Các xe 4b đều được chạy 2 - 3 làn, khi cần vượt phải thì chúng ta mở đèn xi nhan và chuyển làn sớm hơn một chút sau đó giữ nguyên trong làn đường này chạy thêm khi cách xe kia khoảng 200 - 400m chúng ta mở đèn chuyển về làn cũ. Bằng cách này em chưa bao giờ bị xxx vịn).Có bác nào nói đúng đó nếu qua khỏi trạm thu phí Long Sơn, các bác rẽ vào đường đi Long Sơn sau đó chạy ra đường cầu Gò Găng về Vũng Tàu sẽ gần hơn khoảng 4,5km so với đi trên QL 51 và sẽ không phải đối diện với việc bắn tốc độ đoạn TP Bà Rịa. Cung đường này chỉ có đoạn đường chưa làm xong từ QL 51 vào đến cầu Long Son thôi.Theo em thì để tránh xxx trên cung đường này thì chỉ có cách là ta chạy đúng tốc độ thôi, xxx Đồng Nai có cái xe pick up màu trắng có 3 xxx trên đó đổi điểm liên tục. Bạn em đã bị bắt quá tốc độ trong trường hợp này: từ Ngã 4 VT về Vũng Tàu, mới khi nhìn thấy biển báo hết đô thị bạn em đã đạp ga chạy và bị bắt ngay sau biển báo đó khoảng 400m với lỗi quá tốc độ 62/50. (chưa qua khỏi biển báo đã đạp ga chạy - các bác lưu ý ở Đồng nai). Đối với xxx VT thì không có bắn lén nhưng súng bắn rất hiện đại. Có lần em chạy vào lúc châp choạng tối thôi, chỉ thấy xxx giơ sung lên và hạ xuống (em không kịp phản ứng gì) và bị vịn lại 63/50 rồi !!!Cảm ơn các Bác đã xem bài.
Bác nói đoạn từ QL51 đến cầu Long Sơn chưa làm xong thì có đi được hay không? Bác nào đã đi cung đường này cho em biết nhé