Hạng C
2/9/11
699
254
63
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Nói chung là cũng ổn. Vẫn còn kẹt xe ở Cầu Đồng Nai
Đi ban đêm (7 hoặc 8 giờ tối ) chắc nhanh và khỏe hơn. Qua khỏi trạm thu phí là chạy ngon tới Vũng Tàu

Hạng D
25/6/09
1.674
10.183
113

LamCamTu nói:
Các bác nào rành tuyến SG-VT cho em xin sdt với ! Dự là T7 tuần sau đi về VT ăn cưới bà con mà đọc các bài trên đây em loạn cả lên !
Em khuyên bác nên chạy tuyến phà Cát lái - Nhơn trạch - Vũng tàu để tránh bị kẹt khúc ngã 3 VT. Nếu bác không vội thì tà tà tuyến này là ổn. Không có gì phải lo bác ơi.

Hạng C
7/12/10
530
20
28

F1 nói:
Các bác chạy SG-VT chỉ khoảng 2h làm em phục sát đất.
Thứ 7 tuần trước, chỉ tính thời gian đoạn em bò từ khúc cầu ĐN đến ngã 3 VT đã hết hơn 1h15' òi...
thiệt là bó hand với bác, 2h là người ta đã nêu giờ đi không kẹt xe rồi
còn em thì cho rằng 2 tiếng vẫn là không thể cho dù không kẹt xe nhé. vì đường xá của mình như hạch, cho dù không kẹt xe cũng khó mà chạy nhanh được

Hạng C
7/12/10
530
20
28

taylaihanoi nói:
LamCamTu nói:
Các bác nào rành tuyến SG-VT cho em xin sdt với ! Dự là T7 tuần sau đi về VT ăn cưới bà con mà đọc các bài trên đây em loạn cả lên !
Em khuyên bác nên chạy tuyến phà Cát lái - Nhơn trạch - Vũng tàu để tránh bị kẹt khúc ngã 3 VT. Nếu bác không vội thì tà tà tuyến này là ổn. Không có gì phải lo bác ơi.

Đi phà Cát Lái phải đi chậm, đặc biệt nên né giờ tam tầm của công nhân (tầm 4-6h tối). Riêng đoạn từ cầu Sài Gòn đến ngã 3 Nhơn Trạch - QL51 là khoảng 60km, tốc độ toàn tập 40-60km/h + thời gian chờ phà hên xui cứ gọi là 1h30 phút đi đứt

Tập Lái
7/12/13
1
0
0

Các bác rành tuyến ngã 4 VT đến VT và ngược lại có khúc nào phải chạy 40km/h ko ? :)) Ko biết trên Ql51 các biển tốc độ có rõ ràng và dễ nhìn ko hả các bác ??? Vi em là con gái và mới thi xong BL 4B nên còn gà lắm !

Tập Lái
6/12/13
8
0
1

iphone2010 nói:
taylaihanoi nói:
LamCamTu nói:

Đi phà Cát Lái phải đi chậm, đặc biệt nên né giờ tam tầm của công nhân (tầm 4-6h tối). Riêng đoạn từ cầu Sài Gòn đến ngã 3 Nhơn Trạch - QL51 là khoảng 60km, tốc độ toàn tập 40-60km/h + thời gian chờ phà hên xui cứ gọi là 1h30 phút đi đứt
Bác ơi! Em ko biết đường đi phà Cát Lái , chắc phải đi Ngã 4 VT -QL51 rồi ! :)) Ko biết trên đoạn này có bẫy nào ko?? hay cứ 50km/h cho an toàn !

Hạng C
7/12/10
530
20
28

LamCamTu nói:
iphone2010 nói:
taylaihanoi nói:
LamCamTu nói:

Bác ơi! Em ko biết đường đi phà Cát Lái , chắc phải đi Ngã 4 VT -QL51 rồi ! :)) Ko biết trên đoạn này có bẫy nào ko?? hay cứ 50km/h cho an toàn !
Vừa qua ngã 4 VT là 50km/h nhe bác, đi khoảng 5-10km (em không nhớ chính xác) là có biển cho 80km/h. Đi tiếp qua trạm thu phí, qua bò sữa Long Thành tới ngã 3 đường 1 chiều có bảng 50km/h. Đi thẳng qua ngã 3 Nhơn Trạch (bác nào đi Phà Cát Lái thì sẽ tới đây) là có bảng 80km/h. Đi tiếp tới qua Vedan đèn xanh đỏ đầu tiên thì lại 50km/h. Hết 10km thì lại có biển 80km/h lại.

Lưu ý đi tiếp gần tới Bà Rịa thì có biển lan ngoài cùng (bên trái) thì 60km/h và lane giữa vô trong bên phải là 50km/h nhé. Biển này mới gắn nhiều bác không để ý là rụng như sung. Qua Bà Rịa là tới VT phi 80 phà phà, vào trong thành phố VT thì là nội thị, 50 cho chắc nhé dù đường khá ngon

Hạng C
7/12/10
530
20
28

KellyLin289 nói:
Các bác rành tuyến ngã 4 VT đến VT và ngược lại có khúc nào phải chạy 40km/h ko ? :)) Ko biết trên Ql51 các biển tốc độ có rõ ràng và dễ nhìn ko hả các bác ??? Vi em là con gái và mới thi xong BL 4B nên còn gà lắm !
Chỉ đi đường phà Cát Lái mới có biển 40km/h thôi, đi QL 51 thì khúc chậm cũng là 50 ạ

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thứ 2 này em đi Vũng Tàu 1 mình, có bác nào đi chung cho vui không?

(Em làm việc ở Bà Rịa và Vũng Tàu)

Hạng C
7/12/10
530
20
28

phucminh nói:
Thứ 2 này em đi Vũng Tàu 1 mình, có bác nào đi chung cho vui không?

(Em làm việc ở Bà Rịa và Vũng Tàu)
bác đi mấy giờ? khi nào về ạ?