Thảo Luận Chung Tích cực của Xxx

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Re:Tích cực của Xxx

hakie nói:
blong nói:
xxx lãnh lương để làm những việc mà bác chủ thớt vừa nêu ra mà. Đó là trách nhiệm phải làm. Em gọi nôm na đó là cái nghề. Vậy thì có gì phải bàn luận công trạng cho những việc đó.
Em sẽ cảm ơn người dân bình thường thay mặt xxx điều khiển giao thông ở những giao lộ bị kẹt xe mà em hay gặp. Vì họ làm việc bằng tấm lòng, không có lợi lộc gì cho việc họ làm.

Đồng ý với bác này nè! Mỗi tháng lương của XXX đều do mỗi ng` dân đóng thuế mà có, nên phục vụ nhân dân là điều tất yêu thui, ko cần fải bình loạn làm j!

Bác dùng từ "bình loạn" em e rằng không đúng.
Nếu bác đã xem đó là nghề thì hãy tôn trọng nghề của họ.

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35

Tony Hailua nói:
Thua các bác,
Dạo này vào Room này em thấy nhiều topic đã kính xxx quá. Ban đầu thì còn hứng thú xem, sau thấy cũng không hay lắm.
Không hay ở chổ 'lạm phát' và đã kích chỉ 1 chiều.
Em nghĩ mỗi ngày xxx (ở đây nói về xxx GT) làm nhiều viêc tích cực chứ. Nhưng chưa thấy ai nói tới
1. Chưa thấy bác nào cám ơn khi qua giao lộ được nhờ sự lao dọc vã mồi hôi của xxx
2. Chưa thấy bác nào cảm ơn khi xxx ngăn chặn bọ đua xe để bác hoặc vợ con bác được lưu thông trong an toàn
3. Chưa thấy bác nào ủng hộ việc xxx phạt bọn xe dù, xe tải chạy ẩu dển bác lưu thông thuân lợi.
...............
Em không là nông dân chứ không phải xxx mà cũng không bênh vực những chuyện chưa tốt của xxx nhưng cũng không thích chủ nghĩa "a dua". Chúng ta nói 1 chiều thì không fair.
Mà em thấy cũng lạ:
Các bác tiêu xài mỗi tháng khoảng 5 - > 15tr cho 1 nhân sự trong gia đình (60 - -> 180tr /năm) cho từ cái bàn chảy đánh răng cho tới cái tủ lạnh, cho cái đám dỗ đến việc xây nhà...
Đôi khi boo may em bia ôm 1 năm cũng vài triệu là ít, như em khoảng 10tr, mà có khi có xơ múi gì được đâu. Vậy mà không thấy ai chửi về việc đó.
Trong khi 1 năm bác bị phạt vài lần. Mà có phải bị phạt vô cớ đâu: em đoán 50% lỗi do bác, 50% bị hù rồi bác chủ động làm hư xxx, mà cứ tiếc, cứ cắn rứt, cứ hậm hực, cứ căm hờn ..... hoài chi cho mệt.
..................
Em viết topic này có sai thì xin nhận các bác chửi.
Kinh chuc các bác năm mới an khang - thịnh vượng.
e k đồng ý chỗ này, con ng ai k sợ, tự nhiên bị hù thì fai vậy thôi, nếu xxx k hù, hoặc k nhận tiền thi e
, đằng này ngược lại nên...........

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44

Yeah, XXX cũng có người này người kia. Đôi lúc thấy các bác xxx đứng ở ngã tư đầy khói bụi nắng gió em cũng cảm thấy xxx thật tốt. Còn những lúc phạt và xxx tiền thì....

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113

đúng là chả có gì bình luận, vì đó là công việc và trách nhiệm phải làm khi xxx ăn lương từ nhân dân.
Sáng đầu tuần bác vào bảo với ông chủ bác rằng tôi ngồi còng lưng làm việc, mõi vai mờ mắt yếu sinh lý (ngồi nhiều) vậy cho nên mỗi này ông phải CẢM ƠN tui..bác nói thế đặng coi ông chủ bác trả lời bác như thế nào?

Hạng B2
3/7/08
278
11
18

Em đồng ý với Bác chủ thớt, trừ việc xấu, xxx toàn làm việc tốt không à:D ... khổ nỗi, chúng ta khổ vì việc xấu chứ không phải việc tốt. Ví như kẹt xe, mong xxx tới giúp giải kẹt nhưng bụng vẫn lầm bầm mắng xxx chậm chân:mad:

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

Bác chủ thớt mỗi năm tiền Bo cho bia ôm đến khoảng 10 triệu VND, Em nể bác rồi.
Em nghĩ tốt nhất bác mở thêm thớt chia sẻ kinh nghiệm bia ôm .........để anh em cùng nhau cắt giảm chi phí, chia bớt cho các chu xxx đi bác

Hạng B2
1/10/08
138
102
43

Đó thực sự là cái nghề các bác ạ. có đi sâu đi sát mới biết thực hư. e đi nhâu nghe mấy chú xxx nói mổi ca phải cống nộp"hụi chết lên trên" tết, lễ phải đi "phong bì"....., nói chung là củng phức tạp lắm. nhiều lúc muốn tuần tra hay đứng những chốt dễ kiếm đều phải chia ba sẽ bảy cả các bác ơi. gặp bị tố cáo thì trách nhiệm phải tự gánh.
Bây giờ đường sá ở Việt nam mình muốn đi đúng luật nhiều khi không dễ chút nào. thôi thi thoảng cúng cho mấy chú xxx chút đỉnh coi như ..... làm giàu cho chúng các bác nhỉ) dân giàu nước mạnh mà lị

Hạng D
16/5/08
1.024
1.050
113

blong nói:
xxx lãnh lương để làm những việc mà bác chủ thớt vừa nêu ra mà. Đó là trách nhiệm phải làm. Em gọi nôm na đó là cái nghề. Vậy thì có gì phải bàn luận công trạng cho những việc đó.
Em sẽ cảm ơn người dân bình thường thay mặt xxx điều khiển giao thông ở những giao lộ bị kẹt xe mà em hay gặp. Vì họ làm việc bằng tấm lòng, không có lợi lộc gì cho việc họ làm.

Good idea! đúng là trách nhiệm của XXX thôi...thử hỏi có bao nhiêu XXX bên giao thông sống bằng lương nhỉ !?...Mỗi chiều đi làm về saigon trên QL51 em chứng kiến nhiều lần kẹt xe mà XXX tuần tra ở gần đó làm lơ chỉ lo "gom hụi" các bác xe tải, container...vậy miễn bàn luận thêm topic này nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/09
252
30
28
34

Tony Hailua nói:
hakie nói:
blong nói:

Đồng ý với bác này nè! Mỗi tháng lương của XXX đều do mỗi ng` dân đóng thuế mà có, nên phục vụ nhân dân là điều tất yêu thui, ko cần fải bình loạn làm j!

Bác dùng từ "bình loạn" em e rằng không đúng.
Nếu bác đã xem đó là nghề thì hãy tôn trọng nghề của họ.

Chứ e đâu có j ko tôn trọng họ đâu?! Ý e là "miễn bình luận" lơ ngơ đánh nhầm thui, bác bắt bẻ câu chữ nữa trùi.