Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Dạo mạng thử xem sao, thấy ngoài quán Nơ T Long mà bác đã biết và khu Nguyễn Văn Lạc mà các bác bên trên đã share còn có ở số 153 Vạn Kiếp, đoạn giáp Phan Xích Long (ít bàn, chủ yếu mua mang về) hoặc thêm quán 20 Ngô Tất Tố nha bác chủ... https://www.foody.vn/ho-chi-minh/ha-cao-ngo-tat-to
Nếu muốn chủ động măm tại nhà mùa Cô Vy thì ghé BigC mua mấy thứ đóng trong vỉ về tự hấp mà ăn cho nhanh thấy...

• Like
Reactions: Alexiszobra2019
Tập Lái
16/3/20
14
5.522
78
53
Dạo mạng thử xem sao, thấy ngoài quán Nơ T Long mà bác đã biết và khu Nguyễn Văn Lạc mà các bác bên trên đã share còn có ở số 153 Vạn Kiếp, đoạn giáp Phan Xích Long (ít bàn, chủ yếu mua mang về) hoặc thêm quán 20 Ngô Tất Tố nha bác chủ... https://www.foody.vn/ho-chi-minh/ha-cao-ngo-tat-to
Nếu muốn chủ động măm tại nhà mùa Cô Vy thì ghé BigC mua mấy thứ đóng trong vỉ về tự hấp mà ăn cho nhanh thấy...
Cảm ơn ông. Mấy đồ đóng vỉ sẵn tui thấy hông ngon. Bánh bao, há cảo, chả giò...
Ở nhà thì tui tự cán bột, làm nhân rồi hấp luôn nhưng hông thể nào ngon bằng tiệm được huhu.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Mình mới phát hiện thêm 1 quán mì Tàu trên đường Bùi Đình Túy, đoạn gần chỗ ngã 3 đang giải tỏa mặt bằng đó bác chủ... Hình như là số 272 BĐT, quán có lẽ bán ở đó lâu rồi, nom hơi cũ kĩ thấp tối, bàn ghế kha khá, xe đậu được sát lề ...

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
2/10/07
817
4.201
93
57
Đường Chu Văn An, đoạn ngay giao lộ với đường Phan Chu Trinh (mới mở thông ra NTL, khu trường Cán Bộ...) có 1 quán mì - hoành thánh bữa mình tình cờ ghé vô ăn thấy ngon giá mềm (há cảo không biết có không)... Nó nằm ngay trong ngách bên tay phải tính từ hướng Phan Văn Trị-Nơ Trang Long đi tới đó... Đi từ Đinh Bộ Lĩnh tới thì nó nằm bên tay trái...
quán Phục Hưng

• Like
Reactions: btpaul and Hcivic
Hạng C
10/5/06
750
400
83
Tiệm Hồng Phát, Phan Văn Trị, gần Ngô Đức Kế.
Hoặc cũng từ chổ đó, đi về hưong Nơ Trang Long, tiệm bên phải, kế bên cửa hàng bán sách và tgieest bị giáo dục to đùng, quên cmn tên rồi. :)

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Vô Vinmart làm hộp đông lạnh của Cầu tre về hấp là đc mà. Ăn cái này đúng ngon chỉ thấy ở Lai cantonese.

Hạng D
19/6/12
1.432
6.502
113
mấy thằng 3 tàu bán mì ccc j mắc vậy mấy anh.... mấy anh ăn phở đi ung hộ người vik....em 3 ghe gốc nha...

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Tiệm Hồng Phát, Phan Văn Trị, gần Ngô Đức Kế.
Hoặc cũng từ chổ đó, đi về hưong Nơ Trang Long, tiệm bên phải, kế bên cửa hàng bán sách và tgieest bị giáo dục to đùng, quên cmn tên rồi. :)
Tên là : Đạt Phong Quán ?
Cùng dãy với kho công ty Vissan ?

• Like
Reactions: huunhankt