Hạng C
25/12/16
696
79.456
93
Mấy nay em tập thể dục thấy khớp đầu gối chân phải hơi đau, ko linh hoạt như chân trái. Có phải do đầu gối em thiếu chất nhờn ko ạ?
Haizzz, thiếu chất nhờn là hết sức nguy hiểm đấy cô Na...
Lo quá đi mất... :(:(:(

Hạng B1
27/5/19
81
294
53
một mũi của bác là gì vậy? huyết tương hay là chất nhờn nhân tạo?
Mình thực tế nè: kể mấy lần thớt chủ đề này rồi..
Mình tập khá năng còn thêm món H.I.I.T đốt mỡ và tim mạch .. kỳ đó chạy máy cứ tăng tốc khoảng 17-18km/h khoảng 1'30" rồi giảm xuống tốc độ 6,5-6,8km/h khoảng 1'30" rồi lặp lại y như vậy làm liên tục 14-18 chu kỳ ..
Duy trì tuần 3 buổi liên tục được 8-10 tuần thì gần được 12 tuần theo mục tiêu thì đàu gối chớm đau nhưng ráng chạy cho hết chu kỳ..
lúc về thấy đau nhiều hơn, sáng ngủ dậy đi làm thấy đau kinh.. trưa muốn lết luôn.. đi bv 115 khoa chấn thương thể thao nắn sờ chụp... uống thuốc ko hết..
Về đi hoàn mỹ pxl: chụp x- quang bs phán thoái hoá nhẹ: cho một liều chích thẳng vào gối.. và kèm vài liều thuốc uống ..
Mới chích vào cứng luôn cái khớp gối trái.. 2h sau hơi mềm lại.. sáng mai ngủ dậy thấy gần bt, qua 1 ngày đi lại bt luôn!

sau đó nghỉ ngơi tầm 1 tuần bắt đầu tập tành chạy đến h 6 năm rồi ko hề có triệu chứng nữa!

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B1
27/5/19
81
294
53
Mình tìm hiểu thấy tiêm HA ko đúng vị trí gây teo cơ nhưng tiêm huyết tương thì ko sao nên thiên về huyết tương hơn. Vì sao nên tiêm HA trc vậy bác???
Nên chích HA trước đã anh chủ

Trùm Cô
27/11/07
854
46.463
93
Mình tìm hiểu thấy tiêm HA ko đúng vị trí gây teo cơ nhưng tiêm huyết tương thì ko sao nên thiên về huyết tương hơn. Vì sao nên tiêm HA trc vậy bác???

Với tay nghề của bs chuyên khoa, không dễ mà chích lộn chỗ đâu anh. Chỉ có HA mới đủ nghiên cứu chứng minh là hiệu quả và được đồng thuận của tất cả các hiệp hội chuyên khoa. Nhà mình cũng có 2 người đã chích, khá hiệu quả.