Tập Lái
15/7/10
46
0
0
suv75 nói:
ThichXeLom nói:
Ôi sao muốn mua Em SsangYong rexton này nó lại khó khăn trắc trở đến vậy!
Báo cáo các bác là em cũng thích em Rexton này từ lâu lắm rồi, giờ mới tích góp được ít tiền nên quyết định cưới em ấy. Thế mà trời chả chiều lòng người, em đi tìm khắp các showroom ở hà Nội chả còn chỗ nào bán nữa, ngay cả chỗ bác corlormatiz bên OF cũng không có, thậm chí còn không đặt hàng được, không hiểu sao lại vậy nữa. Thế rồi em cũng kiếm được 1 chỗ chịu nhập cho em, cho bõ công em lấy hản con Noblesse mới giá 59.000 $ luôn. Đặt hàng rồi ,làm hợp đồng hết rồi, xe về cảng rồi thế tự nhiên bên tổng cục thuế nó nghi vấn trị giá khai báo và giá trị tính thuế đối với 1 số dòng xe trong đó có e rexton này của em. Giờ đây giá xe tự nhiên tăng lên gần 72.000$. Em thật sự nản, với giá đấy thật sự ko thể nào e mua được đành phải hủy hợp đồng. Đúng là không có duyên với em nó! Các bác có biết ai ở hà Nội bán rexton này thì giúp em với, xe cũ cũng được ạ
Xin chia buồn cùng bác. Đúng là rước cô dâu về đến cổng mà làng lại đòi tăng tiền cheo. Cái vụ áp thuế mới hôm trước em cũng đã cảnh báo bác Hùng, nhưng bác ấy vẫn khẳng định là chưa áp. Thực sự thì Rex hết cửa về Việt Nam rồi bác. Nếu áp theo giá mới, không có cửa nào có thể mua Rex RX7 trở lên dưới giá 60k. Vì giá áp của Rex và Santa Fe hiện nay cao hơn Sorento mới những 6 nghìn.
Bác nào có bán Rex xem được tin này giúp với.

Đúng như lời bác nói!Em rexton hết cửa về Việt Nam trong thời điểm hiện tại, em nghe nói còn có vụ truy thu nững xe đã nhập về rồi cơ!Chết doanh nghiệp, chết cả người tiêu dùng. Giờ đây em lại phải tìm xe cũ vậy!!!Bất công quá!!!

Hạng C
10/11/05
803
5
18
Bản XVT mà trên 60K thì em nghĩ khó bán lắm rồi.

Tập Lái
15/7/10
46
0
0
RX7 sẽ vào khoảng 67k còn Noblesse là 72k. Dù phải công nhận là 1 chiếc xe rất chất lượng nhưng với giá thế này thì không đơn vị nào dám nhập khẩu về!

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
ThichXeLom nói:
RX7 sẽ vào khoảng 67k còn Noblesse là 72k. Dù phải công nhận là 1 chiếc xe rất chất lượng nhưng với giá thế này thì không đơn vị nào dám nhập khẩu về!

Cơ sự thế này thì bác dùng đỡ em Kia Sorento 2 cầu full opt vậy.
Mặc dù thực sự sau khi đi qua Sorento của người bạn mới mua thì cảm giác không thể so sánh với Rex.

Tập Lái
15/7/10
46
0
0
suv75 nói:
Mặc dù thực sự sau khi đi qua Sorento của người bạn mới mua thì cảm giác không thể so sánh với Rex.

Vâng, em cũng tính đến nước Sorento 2010 4WD rồi ạ. Nhưng mà giờ khả năng đang đàm phán mỗi bên chịu thiệt 1 chút em sẽ vẫn lấy Rexton!Kết em nó quá mà:D

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
bác lấy con rexton nay đi bác . em cũng máu lắm nhưng chưa thể dùng được . bác call em đi . em cho bác giá tốt nhất .

Tập Lái
15/7/10
46
0
0
nhamtiensinh nói:
bác lấy con rexton nay đi bác . em cũng máu lắm nhưng chưa thể dùng được . bác call em đi . em cho bác giá tốt nhất .

Dạ em quyết định vấn lấy con Rexton mới ạ!Cám ơn bác đã mời nhưng e không thích dáng rex 1 lắm!

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
ThichXeLom nói:
suv75 nói:

Vâng, em cũng tính đến nước Sorento 2010 4WD rồi ạ. Nhưng mà giờ khả năng đang đàm phán mỗi bên chịu thiệt 1 chút em sẽ vẫn lấy Rexton!Kết em nó quá mà:D
Trước khi lấy Rexton XVT,em cũng đã lăn tăn con Sorento,nhưng giờ thấy Rex trên tài Sor nhiều.Ngay cả khi giá có tăng như hiện nay Rex vẫn là lựa chọn hợp lý hơn.Vì đối thủ của Rex phải xác định chính là Prado VX 3.0,chứ ko phải Sor hay San .Mà hiện tại Prado 2010 VX 3.0 turbo có giá 115k.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Áp thuế là sao các bác? Rex về phải chịu thêm thuế gì khác với trước?
Hồi năm 2008 bên em giá Rex mới tính ra $ là hơn 80k $, bây giờ chỉ còn chưa tới 50k $.