Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Chính xác lọt lòng là 2,9 m nha bác

12 tầng là khu Ruby cũ bác ơi. Giấy phép khu Emerald mới là 16 tầng. Tầng 16 là duplex thông tầng luôn

Không biết có nhầm lẫn không vì những căn mặt Bình Long không có ban công bác ơi. Có thể là nhầm cái sân phơi. Chỉ có những căn view nội khu mới có ban công ạ. Em gửi tấm hình ban công bác coi thử:
Đúng là mặt sau quay ra BL, nhưng mình thấy bên SK họ cũng làm song thép, nên gió lùa ào ào. Em ở tầng 3 mà cũng gió nhiều.

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.953
93
Khu này ở ngoài thấy đẹp, nhưng vô trong thì thất ngột ngạt do mật độ xây dựng rất sát.

Mấy khu xây trước nhìn thấy có vẻ đã cũ kỷ, thấy có vẽ hơi xô bồ ồn ào.

• Like
Reactions: vnpeace and Linh74
Tập Lái
24/11/12
13
12
3
Celadon City Tân Phú là khu đô thị rộng 82ha với quy hoạch hoàn chỉnh gồm 6 phân khu:

4 & 5: Khu Sapphire và Diamond là giai đoạn 2 của dự án sẽ triển khai vào năm 2019 & 2020

Celadon City Tân Phú
Khu Sapphire hình như hủy không làm nữa để cho bên AEON Mall thuê mở rộng ra thì phải mà bác.

• Like
Reactions: Thu Mua
Tập Lái
24/11/12
13
12
3
Chính xác lọt lòng là 2,9 m nha bác

12 tầng là khu Ruby cũ bác ơi. Giấy phép khu Emerald mới là 16 tầng. Tầng 16 là duplex thông tầng luôn
Em cũng có chấm mút 1 căn A16, căn duy nhất có diện tích 130.6m2 đó bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
30/3/15
1
31
13
Mình ở trong đây đây. Ngợp đâu mà ngợp trời, ý là mình căn trong nội khu rồi đấy =))) Mình ở Ruby, Emerald đang bán mắc hơn nhưng mình đánh giá cá nhân tổng thể ko = Ruby, mật độ quá cao, giá mắc hơn, mặt bằng căn hộ ngoài có ban công ra thì 1 số căn lấy layout của Ruby tốt vì ít chung vách và tường, còn lại thì thấy chuối.

• Like
Tập Lái
13/11/13
5
11
3
Khu Sapphire hình như hủy không làm nữa để cho bên AEON Mall thuê mở rộng ra thì phải mà bác.

Em cũng có chấm mút 1 căn A16, căn duy nhất có diện tích 130.6m2 đó bác.
À thông tin khu Sapphire thì họ sẽ triển khai office-tel chứ không làm khu căn hộ như lúc đầu nữa ạ

Tập Lái
13/11/13
5
11
3
sapphire giờ còn có tí tẹo đủ để xây nhà phố thì làm officetel kiểu gì bác?
Thông tin này mới chỉ được phổ biến là có kế hoạch làm như vậy thôi ạ
47 căn nhà phố đã hủy vì quận không duyệt
Đến khi triển khai thực tế bên CĐT sẽ public thông tin nhiều hơn

• Like
Reactions: nguoilangtham
Tập Lái
22/3/15
6
18
3
44
mình đang muốn mua căn 1pn ở đây vo
CBM theo em thấy làm rất ok ạ. Bác có thể đến khu Sport Club để kiểm chứng chất lượng của CBM xây

Việc ồn là có, ban ngày không nhiều tuy nhiên buổi tối nghe khá rõ. Theo cảm nhận của em thì bên trong căn hộ khu Ruby cách âm cũng giảm được 50-70%. Khu Emerald là khu cao cấp hơn nên hy vọng sẽ khắc phục triệt để

Dạ em thấy cũng không đến nổi thấp đâu ạ. Độ cao từ sàn lên tới trần là 3m nên cũng tương đối ok ạ.
Sorry các bác do đợt rồi em bận quá nên không phản hồi kịp thông tin cho mọi người nhé.
Mình đang muốn mua căn 1 pn ở đây với mục đích là cho thuê theo các Bác thế nào ah.