Tập Lái
9/4/15
3
1
3
35
Hóng,
Em chốt 1 căn ở đây sắp chuyển về
Chủ cũ có đag ký đậu ô to rồi và sẽ bàn giao lại cho em.
Giờ em báo ai để thay đổi xe hả các bác? BQL gamuda hay BQL Ruby?
BQL Ruby nha bác

• Like
Reactions: h.hung
Tập Lái
25/9/15
10
5
3
35
Topic này đã lâu nhưng h e ko biết hỏi chỗ nào.Mong các bác giúp?Các bác cho e hỏi có bác nào mua căn bên emerald hợp đồng mua bán từ chủ nhà khác chưa cho e hỏi vài điều nha.E xin cảm ơn mong các bác giúp

Hạng B2
7/11/15
198
144
43
khu này Trường học nội khu đã hoạt động chưa mấy bác, trường cấp mấy, để cho con tự đi học được ko ạ ? chỗ để xe oto giờ đã có đủ chưa ạ

Tập Lái
23/4/18
7
1
4
50
Hình như có trường cấp 1 , cấp 2. Chỗ này tôi vẫn thường ra rửa xe, thấy hoạt động rồi. Trường mầm non quốc tế đang hoàn thiện, chắc năm học tới sẽ hoạt động. Cũng đang tính đầu tư 1 căn khu này. Các bác nào đã mua rồi cho xin ý kiến là phải lưu ý điều gì. Từ trước chưa mua chung cư bao giờ. Tks.

T&M confirmed
Tập Lái
22/1/20
5
1
0
40
Mình cũng đang quan tâm ở đây. Nhà có 2 bé nhỏ đang ở nhà hẻm ồn ào quá. Muốn tìm chung cư có khuân viên rộng rãi cho trẻ. Thích các tiện ích siêu thii và công viên khu này nhưng ngại chuyện máy bay ồn các bé lại không ngủ được. Trường học mầm non thì có nhưng giá rất cao. Băng khoăn quá!

Hạng B1
10/9/14
66
283
53
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Topic này đã lâu nhưng h e ko biết hỏi chỗ nào.Mong các bác giúp?Các bác cho e hỏi có bác nào mua căn bên emerald hợp đồng mua bán từ chủ nhà khác chưa cho e hỏi vài điều nha.E xin cảm ơn mong các bác giúp
Mình mới mua từ chủ khác nè, a cần hỏi gì.

Hạng B2
27/5/19
108
71
28
43
Các bác cho e hỏi, khu đất trước là công viên thỏ trắng, mà giờ nó quây tôn kín, dự tính sẽ làm gì vậy? Nhân tiện nhờ các bác tư vấn cái khách sạn Ly Ly 103D bờ bao 4x20 giá 20 tỷ mua hợp lý ko?

Hạng B1
10/9/14
66
283
53
43
khu này Trường học nội khu đã hoạt động chưa mấy bác, trường cấp mấy, để cho con tự đi học được ko ạ ? chỗ để xe oto giờ đã có đủ chưa ạ
Có trường cấp 1 cấp 2 a, trường cấp 3 nguyễn khuyến mình thấy xây cũng gần xong rồi chắc đầu năm học là hoạt động.
Mầm non có trường maple bear đang bắt đầu tuyển sinh.
Mình thấy mấy cháu hs cấp 1 cấp 2 đi học tự đi cũng chiều.

Hạng B1
19/7/19
52
188
33
Các bác cho e hỏi, khu đất trước là công viên thỏ trắng, mà giờ nó quây tôn kín, dự tính sẽ làm gì vậy? Nhân tiện nhờ các bác tư vấn cái khách sạn Ly Ly 103D bờ bao 4x20 giá 20 tỷ mua hợp lý ko?
Khu Công viên đó dự tính sẽ làm khu Văn hóa, giải trí, kết hợp lễ hội ẩm thực các nước (4ha).
Khách sạn Ly Ly đó giá 20 tỷ có hợp lý với hiện nay không thì em không biết, nhưng giữa năm 2017 em sửa nhà, có hỏi giá nhà 1 cửa hàng vật liệu xây dựng (em hay mua vật liệu xây dựng, điện nước ở đây) cũng ở mặt tiền Bờ bao, nhưng khúc gần cuối, giao với Bình Long đó, đã nói là khoảng 10 tỷ (diện tích xêm xêm, nhưng lúc đó đường còn mở rộng chưa xong, bụi mù mịt...). Vị trí của khách sạn đó thì quá đẹp rồi, đối diện Aeon luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ngaybuonxaem
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
mình đã lên xem khu này, trường học nói là trong khu nhưng cho người ngoài vào nên bé tự đi học ko an toàn, PH vẫn phải đưa rước

Hạng B1
10/9/14
66
283
53
43
mình đã lên xem khu này, trường học nói là trong khu nhưng cho người ngoài vào nên bé tự đi học ko an toàn, PH vẫn phải đưa rước
Tất nhiên rồi bạn, trường học đâu dành riêng cho cư dân nội khu.
Mà vấn đề dân cư ở ngoài ra vô tự do khu cũng làm mình bức xúc, bảo vệ ở mấy khu này nhiều nhưng ko chuyên nghiệp.

T&M confirmed
Tập Lái
22/1/20
5
1
0
40
  • Máy bay ồn: ở 3 ngày sẽ quen và quên tiếng này luôn.
  • Có siêu thị Aeon Mall rất tiện, công viên rất xanh và rộng
  • Mầm non quốc tế ngay nội khu giá khá cao ~15-17tr/ tháng, cách 1,2km thì đầy trường thường giá 3-4tr.
Bác cho hỏi khu topaz vì sao giá thấp hơn nhiều vậy. Có được sử dụng các tiện ích bên trong như lối đi bên trong để vào siêu thị và công viên không. Cám ơn bác

Tập Lái
17/4/17
39
130
33
Mình mới mua từ chủ khác nè, a cần hỏi gì.
A cho mình hỏi là cái khu thể thao thì ưu đãi cho cư dân trong Celadon cụ thể như thế nào?
Giả sử mình mua lại của người trước mà họ giữ luôn suất ưu đãi thì mình có bị mất quyền lợi gì không?

Hạng B2
30/8/15
161
164
53
Bác cho hỏi khu topaz vì sao giá thấp hơn nhiều vậy. Có được sử dụng các tiện ích bên trong như lối đi bên trong để vào siêu thị và công viên không. Cám ơn bác
Topaz có 4 block ABCD, mà hình như A&B là tái định cư, C&D là thương mại, tiêu chuẩn xây dựng thấp hơn khu Ruby nên giá rẻ hơn nhiều. Các tiện ích bác vẫn sử dụng ok, mình ở Block D .

• Like
Reactions: T&M