9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Chúc mừng bác đã có tầm nhìn rất xa, nên hiện tại HN đang thiếu điện nghiêm trọng trước mắt

Hiện tại kinh tế đang suy thoái toàn cầu và nhu cầu sản xuất xk giảm cực lớn-đồng nghĩa nhà máy giảm sử dụng điện cũng rất lớn thế mà HN thiếu điện nghiêm trọng. Giờ đẩy mạnh xe điện+1 vài năm sau kt phục hồi thì ngành điện lấy gì bù thiếu hụt đây?

Tháng 5, VF giao rất nhiều xe (chắc là vào chạy taxi là phần đông). Taxi GSM mình đã đi và sẽ tiếp tục tăng cường đi vì nó mới và sạch sẽ -> kéo theo nó sẽ sử dụng điện rất lớn.

Cao nhân Trác Đông Lại cho cao kiến để giải quyết bài toán này đi?
1. Nhập than giá cao sx điện bán giá thấp -> lỗ to
2. Tiếp tục làm thuỷ điện? -> mất chắc trên chục năm và phá banh sinh thái xung quanh mà phải chục năm mới xong
3. Đầu tư điện hạt nhân -> trong mơ
4. Mua điện của thằng anh và thằng em -> khả dĩ nhất lúc này

P/S: mấy bác báo là ngoài bắc đang thiếu 1 đường truyền tải điện từ nam ra: do ngoài ấy xài nhiều mà sx ít nhé
Sau một thời gian nữa. Thời gian sẽ mình chứng cho nhiều thứ đấy, kể cả việc có thiếu hay thừa điện hay không. Hãy đợi mà xem, mình nói ra đây nhiều bác không tin đâu. Hehe.

Hạng D
3/3/16
1.532
2.760
113
39
Sau một thời gian nữa. Thời gian sẽ mình chứng cho nhiều thứ đấy, kể cả việc có thiếu hay thừa điện hay không. Hãy đợi mà xem, mình nói ra đây nhiều bác không tin đâu. Hehe.
Ráng thêm 5 thập niên thôi hé

Hạng D
16/7/20
1.432
890
113
51
bao nhiêu năm đi nữa vẫn thiếu điện, vì ngày càng sử dụng điện nhiều , giống như xăng dầu người ta phải gỉam sử dụng điện, hạn chế các vật dụng , xe cộ tiêu hao nhiều điện... để bảo vệ môi trường thôi

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
bao nhiêu năm đi nữa vẫn thiếu điện, vì ngày càng sử dụng điện nhiều , giống như xăng dầu người ta phải gỉam sử dụng điện, hạn chế các vật dụng , xe cộ tiêu hao nhiều điện... để bảo vệ môi trường thôi
Ha ha, câu nói mà nó mang cái tầm hiểu biết chất như quả đất. Tầm nhìn xa là phải thế này, đoán biết tương lai, khẳng định chắc nình nịch. MÀ thường ông bà đã dạy, nói trước thì bước hok tới. há há

Tập Lái
4/12/23
48
29
18
68
Hà Nội
bookingad.vn
Ủng hộ thay đổi xe bus truyền thống sang bus điện nhiệt liệt. Bao nhiêu năm thấy chạy không thấy nâng cấp, vừa xấu mà vừa ồn, bụi, nóng và chạy xe kiểu mất dại. Xe bus vin đi ngang tuyến khu nhà e. Nhìn hiện đại, sạch sẽ, êm, k ồn ào. Nhưng dạo này cũng thấy chạy hơi ẩu :confused:
Nhân viên bus Vin thái độ cũng lịch sự nên được người dân cảm tình, chạy ngoài Hà Nội mấy năm nay đi học đi làm rất Ok, em ủng hộ cho xe bus Vin 2 tay

• Like
Reactions: Mapu001