Hạng B1
28/10/12
55
11
8
Bác có dùng SẠC điện thoại cắm vào mồi thuốc ko ? Và khi nghe nhạc bác phát bằng đĩa của HU, hay dùng điện thoại ra AUX/Bluetooth cùng lúc cắm sạc.

Nếu trường hợp giống em là dùng Sạc mồi thuốc, cắm sạc điện thoại đang phát nhạc ra loa trên xe qua AUX/Bluetooth bị hú theo Ga (bộ phát điện) của xe :D

Cái này em bị em và tìm ra nguyên nhân nên chia sẽ thôi

Hạng B2
27/5/13
405
1.229
93
Bác có dùng SẠC điện thoại cắm vào mồi thuốc ko ? Và khi nghe nhạc bác phát bằng đĩa của HU, hay dùng điện thoại ra AUX/Bluetooth cùng lúc cắm sạc.

Nếu trường hợp giống em là dùng Sạc mồi thuốc, cắm sạc điện thoại đang phát nhạc ra loa trên xe qua AUX/Bluetooth bị hú theo Ga (bộ phát điện) của xe :D

Cái này em bị em và tìm ra nguyên nhân nên chia sẽ thôi
em có dùng nguồn của mồi thuốc để cấp điện cho máy nghe nhạc và cho qua AUX và bị hú như bác mô tả. Vậy bác fix lỗi bằng cách nào chia sẽ với em để xử lý nhe bác. Cám ơn bác trước nhe.

Hạng C
18/2/13
569
320
63
em có dùng nguồn của mồi thuốc để cấp điện cho máy nghe nhạc và cho qua AUX và bị hú như bác mô tả. Vậy bác fix lỗi bằng cách nào chia sẽ với em để xử lý nhe bác. Cám ơn bác trước nhe.
Em cũng bị với đầu cd theo xe spark, cắm qua cổng aux. Mà em dùng mạch mp3 từ cái loa nghe nhạc di động, mỗi khi cắm nguồn thì bị nhiễu. Nhưng mà tắt đi mở lại, rút dây 3.5 ra rồi cắm lại vài lần thì hết. Khi nghe với con raspberry pi 2 thì không nghe nhiễu (hoặc rất nhỏ) mặc dù cũng cắm nguồn 5v.

Hạng B1
28/10/12
55
11
8

:D cách khắc phục là cục sạc phải thật XỊN có dòng cao và tần số ổn định nên nhưng cụ sạc thô thiển tí.
Còn cách của em là ko sạc lúc đang nghe nhạc vì dòng điện nó thế rồi, em nghĩ chẳng fix được :D

Hạng B2
27/5/13
405
1.229
93
:D cách khắc phục là cục sạc phải thật XỊN có dòng cao và tần số ổn định nên nhưng cụ sạc thô thiển tí.
Còn cách của em là ko sạc lúc đang nghe nhạc vì dòng điện nó thế rồi, em nghĩ chẳng fix được :D
Chào các bác, em dự như thế này ( đã mua linh kiện nhưng chưa lắp ). sử dụng con ổn áp 7805 kết hợp với tụ 5VDC, 40µf làm lọc. Không biết có ai làm kiểu này chưa? em tính chủ nhật này em làm chuột bạch thử rồi báo các bác biết. Hy vọng là OK :3dcuoi:

• Like
Reactions: techno