Hạng B2
10/10/05
167
2
18
Chào các bác, xe Pre của em chạy được 2,8 vạn KM, tự nhiên cái quạt gió điều hoà kêu quá, mang đi bảo dưỡng điều hoà, thay ga ... xong được 1 ngày cái quạt gió vẫn kêu, pó tay. Các bác chỉ em cách khắc phục với, xin cảm ơn trước :mad:[8|]:):D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Tiếng kêu của quạt gió Pre, help

đi bảo dưỡng điều hoà, thay ga ... xong được 1 ngày cái quạt gió vẫn kêu, pó tay. Các bác chỉ em cách khắc phục với, xin cảm ơn trước
cái quạt này là quạt lòng sóc , bác kêu thợ xem lại cái quạt này có khi nó "lỏngchân", rơ,...thì sửa hay thay mới

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Cảm ơn bác, em làm bảo dưỡng ở Nguyên máy lạnh trên đường Trần Khắc Chân, nhưng bác thợ chỉ quan tâm đến vệ sinh dàn và thay ga thôi, kết quả là xe mát hơn, gió tốt hơn nhưng vẫn kêu xè xè :mad: bực mình quá bác ạ, thay cái quạt đó phải vào hãng hả bác ??? Hay là có Gara nào bác biết chỉ em với ???

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Cảm ơn bác, em làm bảo dưỡng ở Nguyên máy lạnh trên đường Trần Khắc Chân, nhưng bác thợ chỉ quan tâm đến vệ sinh dàn và thay ga thôi, kết quả là xe mát hơn, gió tốt hơn nhưng vẫn kêu xè xè bực mình quá bác ạ, thay cái quạt đó phải vào hãng hả bác ??? Hay là có Gara nào bác biết chỉ em với ???
Bác ở ngoài đó nên mình không biết , sorry . nhưng cái quạt này chổ gagare nào cũng thay được mà !! bác quay lại chổ làm máy lạnh hỏi xem sao !

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Em vào hãng hỏi nó bảo là bị hỏng chổi quét gì đó, phải thay nguyên cả cái quạt luôn, giá là 166USD chưa kể thuế, mịa cha nó :mad: có bác nào biết về vụ này tư vấn em với [8|][8|][8|]

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Bác alo số 0903824786 gặp anh Tuấn chủ tiệm ĐL Hoàng Tuấn hỏi thử xem sao nhé. Nói là Tuấn đi premacy giới thiệu, chỗ này làm em thấy OK giá cả fải chang bảo trì tốt.

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Cảm ơn bác nhiều em sẽ liên lạc ngay, kết quả thế nào em sẽ báo bác sau nhé!!!:D

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Túm lại là hỏng cái chuổi quét, cái này rất khó hỏng, 1000 xe mới có một xe hỏng :mad:, mà đã hỏng là phải thay cả cái quạt luôn[:-], em thay ở Gara Ford Giải phóng, 137 USD, êm ru luôn :mad::mad: :D:D:D

Hạng B1
17/3/07
60
0
6
45
Hanoi

Thế hả bác, chia buồn cùng bác nhé, hihi, nằm trong 1/1000 đấy cũng không vui vẻ lắm bác nhể, nhất là lại cõng $130 của mình đi mất nữa chứ. Nhưng dù sao thì vợ 2 của bác đã khỏi bệnh rồi[8D]