Hạng C
10/11/05
803
5
18
Iem mới nhận ra là xe của iem khi đang ở số P mà đạp hay nhả phanh chân thì đều có 1 tiếng kêu (cạch) nhỏ nhưng nghe rất rõ (lúc đạp phanh kêu, và nhả phanh cũng kêu), nếu đặt tay lên khu vực cần số thì cảm nhận được như 1 là tiếng gõ, nếu số N thì không thấy hiện tượng này, các bác chỉ giáo giúp xem có vấn đề gì không? iem mới chạy nên thấy sốt ruột quá, cám ơn các bác nhiều!

Hạng B2
5/12/06
424
0
16
RE: Tiếng kêu Hộp số Libero

Co' tieng^' ha? bac'?? Xe e co' tieng^' gi` dau^? Hay la` xe moi' nen^ no' the^"?

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Cái khóa hộp số đó bác. Khi mở khóa điện và đạp phanh, cái khóa đó mở ra thì bác mới chuyển từ P ra số khác được.

Các bác chú ý là có thể xảy ra trường hợp cái khóa này bị kẹt - đã đạp phanh mà vẫn không thể chuyển cần số ra khỏi vị trí P được.
Cách xử lý thì các bác xem mục 2-10 trong manual em đã gửi nhé. :D

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Đúng thế-em cũng thấy xe em như vậy đang định thắc mắc-Vậy là do cấu tạo thôi ah.Các số khác ko thấy kêu ca chi cả:D
Em mới "cắt" mũi cho em nó-tức là cái cản trước bằng composite theo xe nhìn ko đẹp lắm,đang định tháo ra mà chưa có thời gian,hôm rồi đậu xe ở một cty đường Lê Duẩn sơ ý bị đụng bể cái mũi (mềm lắm),vậy là em tháo nó luôn,nhìn xe có duyên dáng hơn chút:D.Bác nào biêt ở đâu có bán cản inox đẹp làm ơn cho em biết đẻ em trang điểm thêm để tiện khi nào chui vào rừng offroad.Và xin cám ơn!

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Đúng là do cấu tạo nó thế bác ạ.
Các xe AT khác cũng có khóa hộp số nhưng có thể nó không kêu to nên không nhận thấy thôi.
Đã có bài bàn về chuyện này ở đây:

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=214278&mpage=1

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Phù, iem xuống Mekong Thanh Trì kiểm tra rồi, xe khác cũng thế, đúng là nó như vậy, may quá.

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: nthung

Phù, iem xuống Mekong Thanh Trì kiểm tra rồi, xe khác cũng thế, đúng là nó như vậy, may quá.
Phù xe mới chưa quen mệt ghê

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Bác nhớ chụp hình rồi post lên nhé :D:D:D!!

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: cushi
Bác nhớ chụp hình rồi post lên nhé :D:D:D!!
Vâng, hôm nay iem sẽ chụp, nhưng iem phải hỏi cách post ảnh như thế nào đã.