Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Các Bác giải thích giúp hiện tượng xuất hiện tiếng kêu rồ rồ khi thay mới đĩa côn. Khi đạp pedal côn thì tiếng kêu hết hẳn. Đã thay để loại trừ các tiếng kêu khác như: hộp số mới, bite mới, bàn ép ly hợp mới, vòng bi dầu đót cũng mới luôn... KTV nói là đĩa côn bị "dũ".... :cool:Theo E nếu như đĩa côn không đồng tâm hay rơ lỏng thì khi ly (đạp pedal côn) mới kêu chứ đàng này khi hợp mới nghe kêu, khi ly thì hết...Híc[:O]

Hạng D
29/12/10
3.134
13.238
113
TP.HCM
có canh mâm ép , bánh đà không bác , lên Tam Tiến cho bác sỉ xử lý bác ơi , giá mềm

Tập Lái
10/11/10
20
0
0
bác có chắc tất cả những thứ bác thay đều là mới ko ? tiếng kếu hết khi ta đạp côn có thể vấn đề là ở pi-tê (bạc đạn chà).

Hạng D
21/3/08
4.836
4.355
113
hcm
Em nghi bite không thay mới mà có chú nào còn xách đem rửa xăng cho sạch đẹp nữa!

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
pvht nói:
Em nghi bite không thay mới mà có chú nào còn xách đem rửa xăng cho sạch đẹp nữa!
chính xác đến từng milimet pro về kinh ngiệm am hiểu máy chú thợ quá!! nghiêng cứu ý kiến này bác nha

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Cám ơn mấy Bác đã tư vấn, các vấn đề liên quan đến tiếng kêu này E đã thay loại trừ hết rồi, mấy Bác yên tâm đi không có chuyện rửa lại Bite cũ đâu..
. Mấy Bác biết không... cuối cùng E thay luôn đĩa côn mới khác thì nó lại hết kêu..nên KTV nói là đĩa côn trước đó bị dũ... nhưng E không luận ra được, sao ly (đạp pedal côn) thì nó không kêu mà để hợp thì nó kêu rồ rồ???

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
KHi bác đạp côn thì cái đĩa đứng yên làm sao kêu được hả bác?
Chỉ có cái lạ là đã tháo ra kiểm tra sửa chữa sao không phát hiện đĩa côn bị rơ lỏng bộ giảm chấn? Đây là hư hỏng thường gặp của đĩa côn nên thợ hay kiểm tra đầu tiên mà!