Hạng C
31/7/09
516
866
93
cqc607 nói:
Sau khi thay rotuyn lái trong, ngày đầu đi và có nhận xét xe chạy đánh lái kêu nhiều hơn lúc chưa thay. tức quá.
Bác nào biết chỗ sơn. làm đồng tốt giới thiệu e với.
bác ghé Honda Phước Thành chỗ anh Petrol làm khá tốt, giá cả hợp lý ! địa chỉ thì google rồi xem có tiện cho lộ trình không, nếu không thì deal thêm khoản giao xe trong trung tâm tp.
p/s: Phước thành lên mà thấy F nhiều hơn cả H nữa !

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Chính xác là em nó bị đầu láp ngoài các bác ạ, và vô hãng phải thay nguyên cây.
Nghe các bác khen Bến Thành Ford nhiều nên đem xe vô kiểm tra, vậy mà thợ ở đây không phát hiện ra bệnh, thất vọng quá, vậy mà còn đưa ra thay quá chừng thứ mặc dù nó chưa hư. Bác nào đi bảo dưỡng thì được, còn sửa chữa thì e khuyên không nên.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/10/10
42
10
8
bullkeo nói:
Hehe, bác bị vậy là còn ít. Vào hãng mà bảo test xe thì không hư cũng phải thay, thà giết nhầm còn hơn bỏ sót mà bác. Còn 1 cơ số cái nữa, nhưng chắc bên đó nghĩ thịt bác từ từ để bác đỡ sốc. Mông đời này sẽ còn những cái như sau :
1-Lốc lạnh
2-Heo dầu
3-Cao su chân máy số 8
4-Cao su chân máy dầu
5-cao su chân kính ( nếu để ngoài nắng lâu ngày)
6-Các loại ron
7-Trục láp hộp số
8-Thay dầu hộp số
9-Phục hồi thước lái
...........
Nhiều quá sợ bác sốc nữa, nhưng kiểu gì bác cũng sẽ gặp lại nó trong lần test tiếp theo tại các đơn vị thuộc Ford
Căng đấy, em lúc trước cũng bị vậy, quyết định là không làm gì hết, để vậy chạy cũng chẳng thấy sao:D

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Xe_chuong_ga nói:
Hẹ hẹ..chia buồn cùng bác chủ, ngay từ đầu em đã nghĩ tới cái này rồi...hự hự...
Bữa e vô Bến Thành Ford, sau khi bắt bệnh tùm lum và không nói đến cây láp, e có nhắc "cây láp có vấn đề gì không?" thợ nói "không láp còn tốt". chán quá bác ạ, họ chỉ qua tâm đến thay thế mấy món linh tinh để thu lợi chứ không quan tâm đến bệnh tình xe của khách thế nào. Đó là cái đáng buồn ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/1/12
139
24
18
E có gọi quang vũ, kêu phải mang ra đếm răng mới xác định loại nào. Và họ nói hàng của Đài Loan, chất lượng ko bằng của Hãng được, nên thôi bấm bụng làm cây của hãng luôn.

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
khi nào các bác mua xe cỏ gọi em nhé. 0943729988. em đi góp ý cho vui vì em là thợ cơ điện ô tô, máy khai thác nên có chút đam mê.

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
trường hợp này bác xem lại van chia phanh đi nhé không lại mất tiền láp. nếu tháo láp bác chỉ cần thay hết bi láp là hết

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
em nghĩ vớ vẩn là bác bị rô tuyn lái rồi nó kêu thế là chả sao vẫn chạy được chỉ là khó chịu khi nghe tiêng như thế khi đánh lái thôi. nếu sửa bác cho gara bảo kiểm tra rô tuyn lái. thay tầm 400k là xong mà