Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Chào cả nhà, em có vấn đề này cần tham khảo ý kiến các bác. Con mondeo 2.5 của ông ba em vừa rồi có hiện tượng khi đánh gần hết lái sang cả 2 bên đều nghe tiếng lục cục dươi gầm xe. Vừa rồi em có mang xe ra hãng kiểm tra. Sau khi nhận xe mấy anh thợ lên xe, chạy qua chạy lại rồi nâng xe lên, lắc bánh xe qua lại, đề máy vô số thì e thấy 1 bánh xe bê phụ ko quay, sau khi anh thợ làm trớn bằng tay thì bánh xe mới quay nhưng cũng quay ko nhanh bằng bánh còn lại. Anh thợ nói bị hư đầu láp ngoài nhưng chưa xác định hư gì cần có thơi gian tháo ra xem, vì hôm nay là chiều t7 nên ko muốn tháo! Sau khi ra ngoài e được bác quản lý báo giá thay láp ngang là hơn 9 chai cả nhân công. Cả nhà cho e hỏi hiện tượng xe e như vậy có đúng bị hư láp không? Nếu thay có cần thay cả cây láp không hay chỉ cần thay đầu láp và giá cả như vậy có hợp lý không? Có chỗ nào làm tốt việc này ko ạ, các bác tư vấn giúp e. Em ở tphcm. Rất mong nhận được ý kiến của các bác.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Thui rùi Lượm ơi...lại tiền rồi. Nếu sửa trong hãng họ sẽ thay nguyên cụm đó bác...Trong hãng không sửa như ngoài Gara, chỉ thay mới thôi...Mà với 1 bộ phận quan trọng như vậy em nghĩ cũng nên thay mới chính hãng cho chắc ăn....9 chai chứ 19 chai cũng phải thay thôi....hic hic...:(:(:(

Hạng D
30/5/12
2.632
5.825
113
Em ơi Sài Gòn phố
Ặc, khổ thân bác chủ. Bác kiểm tra ở đâu vậy? Hãng Ford chỗ nào? Nếu là Ford Phổ Quang thì bác nên test thêm ở Ford Bến Thành hoặc Saigon Ford Cao Thắng cho đúng bệnh. Bệnh này cũng có thể liên quan đến rutin lái nữa.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Bác chủ có thể đem ra tiệm Quang Vũ trên đg ADV, chỗ này làm khá tốt mà giá cả hợp lí nữa

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
bullkeo nói:
Ặc, khổ thân bác chủ. Bác kiểm tra ở đâu vậy? Hãng Ford chỗ nào? Nếu là Ford Phổ Quang thì bác nên test thêm ở Ford Bến Thành hoặc Saigon Ford Cao Thắng cho đúng bệnh. Bệnh này cũng có thể liên quan đến rutin lái nữa. 

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/1/12
139
24
18
Em kiểm tra xe ở western ford. Thôi chết em rồi. Chắc phải kiểm tra thêm chỗ khác cho an tâm.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
bác dẹp ngay và liền đem vào hãng test, cái xe của bác ko hề hư láp liếc gì đâu nhá. mấy chú thợ lôm côm trong ford toàn học nghề ko bắt được bệnh xe đâu.
xe của bác bị lỏng con ru tin bánh trước đó. 1 bánh gồm 2 con ru tin. bác nâng xe lên kiểm tra nó xem con trong hay con ngoài bị lỏng, con nào lỏng thì thay con đó
mà âm thanh phát ra ko phải "lục cục" mà là "kịch" :D

Hạng B2
20/1/12
139
24
18
E cũng nghi rootuyn nhưng thợ kiểm tra phán vậy, với lại thấy 1 bánh xe ko quay, phải quay mồi? Các bác có cao kiến j ko?

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác nên tham khảo ở nhiều nơi,kể cả ga ra ngoài vì thợ trong hăng tay nghề không bằng thợ ngoài và rổ rá cũng rất khác nhau.