Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Thước lái, đáng nghi nhất!
Có thể phần điều khiển, hay cảm biến cấp điện cả khi ko đánh lái, motor thước vẫn làm việc!
Làm sớm, nặng khá nguy hiểm!

• Like
Reactions: suneo
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Thước lái, đáng nghi nhất!
Có thể phần điều khiển, hay cảm biến cấp điện cả khi ko đánh lái, motor thước vẫn làm việc!
Làm sớm, nặng khá nguy hiểm!
Ba cái đồ trợ lực điện này đụng vô là mệt mỏi. Ra ngoài mua cũng mười mấy chai.

CR-V 2019 của chủ thớt kiểm tra thông tin trên honda xem có thuộc dạng bị lỗi và kéo dài thời gian bảo hành 8 năm ko? Các lô bị lỗi có niêm yết rồi (nhưng hình như ko công bố rộng rãi). Nếu rơi vô đó, thì mạnh dạng lên yêu cầu kiểm tra kỹ lưỡng và yc thay mới ngay.

• Like
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Cấu tạo phuộc mỗi xe có thể khác nhau, tuy nhiên em từng gặp tình huống cao su đệm giảm chấn đầu cây ty phuộc bị bể, cái ty nó cấn vào cái vòng thép kêu rót rét rất khó chịu.

May mắn ra garage mở ra đúng bệnh, thay cục cao su là xong.

Cá biệt có trường hợp cứ để vậy chạy, dẫn đến mòn và gãy ty phuộc gây sụp gầm.
Em cũng mong là garage họ kiểm tra ra bệnh, xe e bị kêu rét rét ở đâu 2 bánh trước khó chịu thật, cám ơn bác đã chia sẽ

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Chủ thớt kiểm tra đĩa phanh chưa, đĩa phanh mòn ko đều cũng kêu ghê lắm, xe mình lúc trước cũng bị rét rét như vậy, láng lại đĩa+ thay má phanh là êm ngay.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Chủ thớt kiểm tra đĩa phanh chưa, đĩa phanh mòn ko đều cũng kêu ghê lắm, xe mình lúc trước cũng bị rét rét như vậy, láng lại đĩa+ thay má phanh là êm ngay.
Lán dỉa là làm chết cái piston của dỉa nha ...đừng nói là lán dỉa để tiết kiệm. Do đó bác muốn thay ? hay lán dỉa ..Nhưng xe, , sức khoẻ , tính mạng nếu tính về lán dỉa thì có đáng không ?

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Lán dỉa là làm chết cái piston của dỉa nha ...đừng nói là lán dỉa để tiết kiệm. Do đó bác muốn thay ? hay lán dỉa ..Nhưng xe, , sức khoẻ , tính mạng nếu tính về lán dỉa thì có đáng không ?
ây za, lại nữa. láng đĩa nào mà chết cái piston vậy anh? Bắt đầu nói hưu nói vượn rồi.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
26/3/15
1.349
20.136
113
Tiếng kêu này báo xe bị tắt tính năng Honda Sensing đó bác. Bác bật lại nhé

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Bác làm e sợ quá. Xe em cũng kêu như vậy, nhưng chỉ chạy trên 60km/h mới kêu, chậm hơn kg kêu. mà khi đạp nhẹ thắng thì hết, buông thắng ra lại kêu. đang nghi bị thắng, tính đi láng đĩa lại nè.

• Like
Reactions: Osin