Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Mua đi mấy anh. Vận động bà con họ hàng bạn bè mua nhanh đi kẻo Vin tăng giá. Xe công nghệ Đức, thiết kế Ý, giá VN, mua xe lại được tiếng ủng hộ sản xuất trong nước. Nhất cử tam tứ đại tiện còn gì
vinfast thực sự nội thất thì quá xấu. Nói chung xe như thế thì dưới 1 tỷ tầm 700-800tr thì ok chứ bảo ra tỷ mấy mà để mua thì không đáng. Mà giờ lại thấy mới tăng giá lên nữa thì ko biết tương lai đi về đâu.
Xe Vinfast do EU phát triển, chỉ đưa về VN lắp ráp thôi mà bác, tương tự như xe Volvo thuộc sở hữu của TQ, được sản xuất ở EU vậy

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Đúng hay sai chưa rõ ( vì ở thì tương lai) nhưng bác này viết hay !

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thế ngoài bắt vít + đóng gói tại VN bởi dây chuyển và nhân công VN, thì cái món động cơ có công nghệ ji của VN nhuể!?
Có công nghệ biến của công thành của tư + buôn đất là made in vietnam nha bác —> vnd quy đổi ra trump đồng là vn nha —> mà bác có tiền mua vin fet không mà chém gió ... (em lụm câu nói của team sêder nhoé)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
9/6/10
864
986
103
Ajinomoto Việt Nam
Em tin điều bác John nói là đúng. Chính sách sẽ thay đổi sớm theo hướng có lợi hơn cho việc giảm giá xe. Lien quan đến việc Mr Đức được cứu không chi liên quan đến vấn đề tài chính mà liên quan rất nhiều đến vấn đề chính trị cũng như an ninh của quốc gia, ko ai muốn thấy mấy anh china ở ngay cạnh lưng của mình cả.

Hạng B2
6/7/17
391
422
88
37
Chả hiểu dân VN mình cứ ai làm gì là đứng ngoài ngó nghiêng và chê bai, những người đi tiên phong thì ko ủng hộ mà cứ thích xính hàng ngoại nhập nên bọn tư bản nó hưởng lợii là phải. Nếu ai cũng chung tay ủng hộ và sáng tạo thì chắc chắn ko chỉ có xe hơi mà tất cả lĩnh vực khác chúng ta cũng làm được vì thời đại giờ là công nghệ 4.0 chứ đâu còn như ngày xưa. Đơn giản như bóng đá, ai cũng chê bầu Đức nhưng công lớn nhất thuộc về ông.

Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Mới xem qua xe Lux SUV, đáng khen cho 1 nhãn hiệu mới phát triển, các bộ phận nhựa được hoàn thiện khá tốt. lắp ráp chuẩn xác, đầy đủ roong cao su nên cách âm tốt, hệ thống treo rất tốt, vỏ xe chuẩn SUV, gai vỏ xe được thiết kế thêm rãnh thoát nước nên xe sẽ đi tốt trời mưa. Tuy nhiên, VF còn phải cải tiến nhiều. Sơn xe, kỹ thuật thua xa lắc, đánh giá dưới mức trung bình. Dây điện còn lòng thòng trong hốc bánh xe, mặt ca-lăng đẹp nhưng thiếu an toàn vì khe gió quá lớn khi đá văng vào, có thể gây hư hại bộ giải nhiệt.

• Like
Reactions: tolovitxp
Hạng D
19/6/19
1.179
1.905
113
sự thật thì ngoài đám nhà thầu bám ăn như ku tổng thầu, hay đám sô bít ồn ào kiếm tí tiếng tăm, câu like kiếm sống, hay đám nhân viên tội nghiệp thì người tiêu dùng còn quay lưng vinfast lâu chứ ko dễ dàng gì.....
bác có 1 cái tội quá lớn........ là nói đúng sự thật : )))).

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Thế ngoài bắt vít + đóng gói tại VN bởi dây chuyển và nhân công VN, thì cái món động cơ có công nghệ ji của VN nhuể!?

Mình quan tâm làm gì bác. Mình thấy ok thì mua thôi. không quan tâm đến lòng yêu nước bla bla như các mem anti nói đâu bác. Vin có biết gì về xây dựng mà có Lanmark 81. Vin có biết gì về oto đâu mà sản xuất, các chuyên gia và đối tác. Kệ họ thôi.

Hạng D
11/7/16
1.682
1.964
133
Tóm lại ý là cứ gom cổ phiếu VIN chờ thời...hoặc là lên mây hay xuống địa ngục. Dự chắc là sẽ cao đây....

Hạng F
3/10/15
9.836
12.100
113
Mua đi mấy anh. Vận động bà con họ hàng bạn bè mua nhanh đi kẻo Vin tăng giá. Xe công nghệ Đức, thiết kế Ý, giá VN, mua xe lại được tiếng ủng hộ sản xuất trong nước. Nhất cử tam tứ đại tiện còn gì

Xe Vinfast do EU phát triển, chỉ đưa về VN lắp ráp thôi mà bác, tương tự như xe Volvo thuộc sở hữu của TQ, được sản xuất ở EU vậy
Quá đúng.
Mua nhanh liền tay chứ không còn 1 đợt tăng giá vớt bèo cuối cùng nữa đấy.
Nhất cử tất cả cùng đại tiện.