Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Mình có chiếc honda Supe Dream mua tháng 11/1999 có Hồ sơ tự quản hiện mình đang giữ tại nhà.
Mua chiếc nissan livina đăng kí lần đầu ngày 01/11/2010 khi rút hồ sơ gốc tại Công an TP.HCM(tại 282 Nơ Trang Long).
Nên có Bác nào biết công văn, qui định nào của Bộ công an nói rõ thời gian nào chủ xe giữ hồ sơ gốc, thời gian nào Công an giữ hồ sơ gốc của xe ???

Tập Lái
11/4/17
9
0
1
44
Các bác mua xe lưu ý:
1. Thời gian trả hồ sơ tự quản xe ô tô cho chủ xe từ: 06/10/2008 - 06/12/2010. Nghĩa là xe nào trong khoảng thời gian này: hồ sơ chủ xe tự giử. Khi mua xe các các nên lưu ý: đòi. Khi sang tên, phải có hồ sơ nộp lại. Nếu không có thì làm theo hướng dẫn + tiền.
2. Số sườn: một là nằm trên tấm inox bên trái khoang máy. Nhưng để cà thật sự thì nó nằm trong hộp đen bên dứoi gạt nước trái (bên phụ xe) có hình đính kèm. Số máy dĩ nhiên là nằm trên cái máy rồi: khó nhìn và cà phỏng tay.0.
3. Ai muốn mua xe, tui bán. Muốn nâng xe nhưng bán được xe cái đã, không vội lắm.
Bac muon ban lai xe do gia sao?
dc thi e lai mua truc tiep tu bac

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Các anh em chỉ mình cách tháo đầu đĩa livina, mình định tự tay thay đầu zin thành đầu khác (có video thì càng tốt). Xin cám ơn! Còn không thì tự mò ạ.
Bác lục lại các trang trước Bác Phanmtong đã HD cách tháo rồi nhé/.
Đầu Zin âm thanh có hay không mà tháo ?
Làm Biển kiểm soát xong, Bác lắp 4 giảm chấn TTC nữa là êm ái,..

Bác lục lại các trang trước Bác Phanmtong đã HD cách tháo rồi nhé/.
Đầu Zin âm thanh có hay không mà tháo ?
Làm Biển kiểm soát xong, Bác lắp 4 giảm chấn TTC nữa là êm ái,..
Âm thanh hay nhưng muốn gắn dvd có màn hình để dùng camera lùi và dẫn đường. Không biết dùng đầu dvd nào là vừa phải.

Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Mình đã mua chiếc trong hình đó
Xe bác có cái công tắc phụ màu đỏ gần chỗ chỉnh kính hậu có tác dụng gì vậy bác?
Hôm nào bác vào SG rảnh alo cafe cho em chạy thử xe bác với nhé.

Xe bác có cái công tắc phụ màu đỏ gần chỗ chỉnh kính hậu có tác dụng gì vậy bác?
Hôm nào bác vào SG rảnh alo cafe cho em chạy thử xe bác với nhé.

Công tắc mở camera cập lề gắn trên kính hậu bên phải. Ngày 3/4 là ngày Phòng CSGT HCM hẹn nhận hồ sơ gốc. Mình vô lấy nhưng không chạy xe vào được do xe chưa có biển số.