Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.541
113
Cách đây khoảng 1 năm có anh kia cũng có con có biểu hiện lệch lạc giới tính lên mở thớt hỏi, phải lập nick mới. Anh thớt dùng nick chính thật đáng khen.

Về 3 cái gạch đầu dòng như anh kể tôi không thấy đủ dữ liệu để kết luận bóng gì cả, vì đàn ông cũng có người làm đầu bếp, thích nấu ăn, trồng cây. Ghét bạo lực, ghét oánh nhau thì là tốt chả có gì là không nam tính cả.

Bóng thì có thể có 2 nguyên nhân :
1/ Do gen
2/ Do cách sống, chơi với bạn bè, cách giáo dục, vv...

Có lẽ con anh thuộc típ người nhẹ nhàng, ít vận động, không thích bạo lực do giáo dục, và có thể hơi dư estrogen (nam giới cũng có estrogen dù ít). Như tôi đã khuyên ở thớt năm ngoái, anh nên có các việc để giúp cháu tăng nam tính thông qua tăng testosterone. Có 2 việc cần làm:

1/ nấu các món ăn nam tính như thịt dê, thịt bò, vv... để tăng testosterone

2/ rủ cháu đi chơi thể thao bơi lội, chạy, vì cháu vốn đã không thích vận động nên cần anh làm cùng. Mấy môn này không phải là đối kháng, không bạo lực. Khi cháu chơi thể thao thì cũng tăng testosterone.
Ko thấy a đó cập nhật tình hình. Mong a chủ quyết định như thế nào thì cập nhật cho mọi ng biết thêm thông tin với

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Ko thấy a đó cập nhật tình hình. Mong a chủ quyết định như thế nào thì cập nhật cho mọi ng biết thêm thông tin với
Sau một ngày nghe các anh tư vấn, và google, em quyết định gia đình sẽ đưa cháu đi bsy tâm lý, kết hợp với nhà trường uốn nắn thêm, mặt khác cũng chuẩn bị tinh thần đôn thằng em lên đích tôn.
Mong là vài năm nữa nó chín chắn hơn
Cảm ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn.

Hạng B2
2/7/14
124
1.156
93
nay em mới lục được bài báo này:
Chính xác là ko phải do gene mà do "môi trường sống, quá trình nuôi, tính cách,..."
Đồng tính không phải do gene
Các nhà khoa học khẳng định không có gene cụ thể nào quy định hay dự đoán một người có xu hướng yêu người cùng giới.
Để đưa ra kết luận này, các nhà khoa học thuộc Viện Y dược Phân tử Phần Lan đã phân tích mẫu DNA của 470.000 người cung cấp thông tin cho Ngân hàng sinh học Anh và công ty xét nghiệm gene 23andMeInc ở Mỹ. Nhóm nghiên cứu cũng khảo sát xu hướng cho bạn tình của gần nửa triệu tình nguyện viên này.
Kết quả cho thấy hàng nghìn biến thể gene liên quan tới cá nhân có xu hướng yêu người cùng giới. Trong đó, 5 chuỗi gene được đánh giá là liên quan mật thiết với xu hướng yêu đồng giới, tuy nhiên độ ảnh hưởng nhỏ và không mang tính quyết định xu hướng giới tính của một người.
Đây là nghiên cứu lớn nhất đến nay về ảnh hưởng của gene lên xu hướng giới tính của cá nhân. Kết quả nghiên cứu được công bố trên Science ngày 29/8.
Các nhà nghiên cứu cho rằng những yếu tố không do gene như môi trường, quá trình nuôi nấng, tính cách.. có ảnh hưởng quan trọng hơn tới xu hướng chọn bạn tình đồng giới của một người.
Thu Hương (Theo Reuters)

link đây: https://vnexpress.net/suc-khoe/dong-tinh-khong-phai-do-gene-3975267.html

Trùm Cô
27/11/07
854
46.567
93
Mấy anh bên trên khỏi cãi nhau. Anh nào cũng đúng hết vì gay/ les có rất nhiều dạng. Nội gay đóng vai nam bình thường/ nam gay/ nữ..... mình thấy đã rối rồi.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
Con, cha mẹ và toàn bộ những người sống chung với con ... ít nhất là có cha hoặc mẹ phải chấp nhận hy sinh để cùng con tuân thủ phác đồ điều trị, nói chung là nhà phải có tiền.
A hay hơn rất nhiều BS ,mặc dù a k phải dân y khoa :D.
1000 usd / 30p chém zó a thấy hợp ní k ?

• Haha
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Sau một ngày nghe các anh tư vấn, và google, em quyết định gia đình sẽ đưa cháu đi bsy tâm lý, kết hợp với nhà trường uốn nắn thêm, mặt khác cũng chuẩn bị tinh thần đôn thằng em lên đích tôn.
Mong là vài năm nữa nó chín chắn hơn
Cảm ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn.
Bs tâm lý ngày khám 200 bệnh nhân, với nhà trường 50 em 1 lớp thì chỉ có tác dụng ngược. Đứa trẻ nó thấy nó chả bị sao mà giờ như là mang tội với cả đống người lớn.

Đích tôn đích tiếc là trò vớ vẩn của bọn hủ nho bake nhà mình, ko ngờ đến giờ vẫn còn ảnh hưởng kinh thế này.

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
Bs tâm lý ngày khám 200 bệnh nhân, với nhà trường 50 em 1 lớp thì chỉ có tác dụng ngược. Đứa trẻ nó thấy nó chả bị sao mà giờ như là mang tội với cả đống người lớn.

Đích tôn đích tiếc là trò vớ vẩn của bọn hủ nho bake nhà mình, ko ngờ đến giờ vẫn còn ảnh hưởng kinh thế này.
Bs tâm lý nào ngày khám 200 case pa ?
1 ngày 5 case là nổ não roài :D.