Tập Lái
29/6/22
32
11
8
22
Hello Chào các bác
Em mới lấy con KIA SONET 2022 Deluxe bản MT bản màu đen, mới lấy từ KIA PMH đồng hồ ODO mới chỉ 15km, xe vừa bấm biển số và đăng kiểm xong, hiện đang vi vui ngày vài chục km để roda, hiện em đang kiếm chỗ phủ ceramic cho nó, bác nào đã phủ ceramic rồi mà thấy hài lòng vì giá tiền và chất lượng thì cho em xin chút info.

Tới giờ vẫn khá hài lòng vì không có gì phàn nàn em no vì trong tầm tiền khó có con khác hơn em này, với lại phần vì máy khỏe và lại số sàn nên được quay lại cảm giác lại số sàn ngày trước, trước giờ vẫn chạy CX-5 nhưng thấy chán, chờ mãi mới thấy một con số sàn mà option lại khá ổn như con SONET nên quyết đinh mua và nhường lại con CX5 cho người thân.
Các bác nào ở đây đang chơi SONET thì cho em giao lưu với, em ở Q7

Tập Lái
17/7/22
1
0
1
29
Em cũng đang tìm hiểu em nó mà cái thiết kế lưới tản nhiệt ở đầu em ko ưng lắm.
Bác chạy số sàn thấy máy móc option bên trong sao cho em tí review chi tiết được ko. Giá lăn bánh số sàn là nhiu bác

Tập Lái
29/6/22
32
11
8
22
Em cũng đang tìm hiểu em nó mà cái thiết kế lưới tản nhiệt ở đầu em ko ưng lắm.
Bác chạy số sàn thấy máy móc option bên trong sao cho em tí review chi tiết được ko. Giá lăn bánh số sàn là nhiu bác
Em chạy con này được gần tháng, mới qua bảo dưỡng 1000 km , máy móc ổn , khá là bốc vì là số sản, đi bình thuận một chuyến và về đi Đà Lạt luôn, thật sự chạy số sàn con này rất sướng nếu quen đi số sàn, trong tầm tiền thì con số sàn là sụ lụa chọn ngon bổ rẻ. Chạy trên cao tốc đạp lên 120 nhẹ nhàng và vẫn còn dư máy chứ không gào và gắng sức như bản dùng CVT.

Em không thích hộp số CVT vì chạy lâu và đều ở một dải tốc độ nó sẽ mòn một rãnh trên má pulley cả hai phía dẫn đến nó có thể bị trượt khi đi qua rãnh mòn không đều, cái này sẽ gây tiếng ồn và trượt pulley, nếu có tiền thì chơi hẳn hop số DCT ly hợp ướt luôn chứ lỡ cỡ nó không an tâm vì chẳng biết nó sự cố lúc nào

con MT em lấy hết 549 khi ra bảng số luôn rồi, dc ưu đãi 50% chước bạ, ký hợp đồng tháng 5 mà cuối tháng 6 giao xe rồi

Còn vè cách âm và độ ồn thì nó chấp nhận được , trời mưa lón thì nó hơi ồn trên nóc vì tôn mỏng, chịu khó dán chóng ổn 3M vào thì OK thôi

mặt ca lăng thì em thấy đẹp và cân đối , không dị hợm như con Raize, kiểu cố gồng lên nhưng sức không tới nên nó dị hợm kỳ cục

Vì là xe só sàn và có kỹ năng chạy nên e đạp ga chỉ tầm 6L trên 100km đường SG tính cả kẹt xe, Còn trên cao tốc em đạp chỉ tầm 4,6L trên 100km thôi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/8/22
15
8
3
33
Tìm các bác cùng chơi KIA SONET 2022n ở SG để giao lưu

e bản Pre, Gò vấp chào bác ... mới bảo dưỡng 1k km xong ạ. ok trong tầm giá

Bản pre option full . sang choảnh chó .. bữa e đánh xe về nhà phủ nano. thằng hàng xóm nó hỏi thăm con này tầm 1 tỏi k a :D

Tập Lái
29/6/22
32
11
8
22
View attachment 2761604

e bản Pre, Gò vấp chào bác ... mới bảo dưỡng 1k km xong ạ. ok trong tầm giá

Bản pre option full . sang choảnh chó .. bữa e đánh xe về nhà phủ nano. thằng hàng xóm nó hỏi thăm con này
Mình giao lưu cafe đi bác, em cũng muốn so sánh thực tế một số option, đang nghiên cứu đẻ lắp thêm bộ cảm biến áp xuất lốp để hiển thị táp lô giống như hàng chính hãng trên bản full option
rảnh đi được thì bác pm cho em nhé.
Con xe em cũng phủ nano, màu đen nhìn khá sang nhưng mau dơ.

Cá nhân em chạy con này bản MT thấy rất ổn và tiêu thụ xăng cực kỳ ấn tượng
chỉ không hiểu sao ít thấy nó chạy ngoài đường
Tìm các bác cùng chơi KIA SONET 2022n ở SG để giao lưu

Chỉnh sửa cuối: