Tập Lái
3/12/18
36
42
18
37
Bên khu phước kiểng này thì có mấy điểm cần chú ý:
  1. Đi vào quận 1 luôn kẹt xe khi qua các cây cầu.
  2. Hay bị ngập khi triều cường.
  3. Được thưởng thức hương thơm nồng nàn của Đa Phước.

• Like
Reactions: kenchen
Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Em cũng đang tính mua căn cc cũ ở Hưng Phát 1 hoặc các căn HAGL, tài chính 1.6tỷ, chỉ cần 2PN ko cần rộng, mà ra tết mới cần mua. Ra tết có lên giá ko các bác? Hoặc bác nào cần bán mà ko gấp thì ib em ah!
Mấy nay đọc báo thấy thị trường ảm đạm lắm chắc giá không lên nữa đâu^^. Hưng Phát 1 căn 2pn 70m2 thấy rao 1.750 rồi đó bác.

• Like
Reactions: kenchen
Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Bên khu phước kiểng này thì có mấy điểm cần chú ý:
  1. Đi vào quận 1 luôn kẹt xe khi qua các cây cầu.
  2. Hay bị ngập khi triều cường.
  3. Được thưởng thức hương thơm nồng nàn của Đa Phước.
Bên Conic có bị mùi Đa Phước không anh.

Tập Lái
3/12/18
36
42
18
37
Bên Conic có bị mùi Đa Phước không anh.
Chắc chắn là có, nhưng không nhiều, chỉ thoang thoảng thôi.
Bên Happy City, chiều hôm qua mình về cũng nghe mùi. Thế là về đóng đô trong nhà, không đi dạo như mọi ngày. Nói chung khu Conic, Happy này thì một năm chỉ một vài bữa thôi vì không phải hướng gió chính từ Đa Phước. Hướng gió chủ yếu thổi về Phú Mỹ Hưng, nhưng trước khi tới PMH thì đi qua Phước Kiểng đã.

Hạng B2
13/3/18
228
1.195
93
Mấy nay đọc báo thấy thị trường ảm đạm lắm chắc giá không lên nữa đâu^^. Hưng Phát 1 căn 2pn 70m2 thấy rao 1.750 rồi đó bác.
Cám ơn bác, e thấy có căn rao 1.7 mà tại căn sky9 q9 e đang ở đang đợi ra sổ, đã nộp đủ giấy tờ từ t10 mà nó mới ra đc 100 căn à, chưa tới căn em nên chưa bán đc. Do vợ làm ngay Hưng Phát 2 thấy bả đi xa quá tội nên tính bán chuyển qua khu nam. Q7 thì cao quá mà phước kiểng thì lại ngại mùi ĐP,hix. Mà thôi tiền ít đành chịu thôi. Để ra tết lùng mua!

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Khúc Hưng Phát 1 hình như cũng không bị mùi Đa Phước nhiều đâu anh

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Khúc Hưng Phát 1 hình như cũng không bị mùi Đa Phước nhiều đâu anh
Khu Phước Kiểng bị mùi nhiều hơn, do đúng hướng gió. Ngày xưa ở Phước Kiểng mình nhớ từ Hagl3 cho tới khu dragon hill đều bị thường vào buổi tối. Dù sao người vẫn sống đầy ra, giá vẫn không giảm. Lúc có mùi thì đóng cửa bật điều hòa vậy.

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Hưng phát 1 có ổn ko ta
Chất lượng thì nghe nói bình thường, hình như có vụ cháy 1 căn trong này (không dám khẳng định vì lâu lắm rồi), phía trước buôn bán tạp nham, nước cống lên hôi rình, đường Lê Văn Lương nhập.. mà cũng phản ánh vào giá rồi. Mấy căn Sunrise Riverside hoặc ssr ngon ( nếu có giá thơm). Nếu muốn nhà chất lượng mua dragon hill 1,2 ( giá khá chát).