Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
22/1/11
736
1
18
43
Em xin bổ sung một số quán style phòng lạnh, lý do : các bác chỉ ra ngoài trời,sân vườn nhưng lỡ bữa nào mưa to gió lớn sấm chớp đùng đùng mà bác chủ thớt có cảm hứng ăn tiệm thì có chổ mà vô chứ
Một số nơi :
1. Chou chou # ngay ngã tư Huỳnh Thúc Kháng_Pasteur : các món âu á, em khoái nhất món sụn gà rang giòn, lưỡi vịt rang giòn, ... lobster Bắc Mỹ rang muối (Ms. Rachel chủ quán rất thân thiện)

2. Tràng Thi # ngay ngã tư Trương Định_Kỳ Đồng : các món âu á, bia tươi Tiger, buổi tối có hòa tấu Piano,... những hôm trời mát ngồi ở ban công lầu 1 của quán em có cảm giác như đang ở ... Nevada

3. Việt Phố # Lê Quý Đôn (đối diện Nhà Thiếu Nhi Thành phố) ... cua nấu bầu ở đây ăn lúc xỉn xỉn thấy tỉnh, em thường kiu 01 con cua với ... 3kg bầu cho 5-6 người ăn

Tạm thời vậy đã, ... đừng ném cà chua em nha

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47
thớt này chắc phải đến 200 lập kỷ lục OS luôn ! bình dân, cao cấp, sang, hèn, ngon, dở,...

Em phân chia 2 loại rõ: Ăn Ngon - Chổ Xấu và Ăn Dở - Chổ Đẹp , hiếm có chổ nào vừa ngon vừa đẹp.

Đề nghị Bác Chủ đã có công khơi gợi tinh thần ăn uống của bá tánh thì làm thêm 1 việc cập nhật danh sách luôn. xem như "lấy công chuộc tội" ... nha !

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Quán Hai lúa Phan Văn Trị - Gò vấp- giá cả trung bình mắc - phân chia các khu đàng hoàng - Khu gia đình có cả người trông giữ trẻ con luôn, nhà banh, cầu tuột. Món ăn dân dã có dân thiệt có, máy nóng có, máy lạnh có, bãi xế hộp vô tư. Khu thủ môn có lun!
. Quan cảnh bố trí cũng hay.
Quán bình dân có Lẩu dê 304 lê văn sĩ, già trẻ lớn bé đều xơi tốt 110k 1 dĩa.
Thủ đức có cháo cá 5 râu, ngay đầu Đặng Văn Bi- XLHN, bình dân quán, đặc biệc có chiếc Mẹc cũ xì sửa wài hok thấy xong!

TDC confirmed
Hạng B2
29/4/09
336
3
18
48
HCM
xe ngua nói:
3A Tôn đức Thắng , đi ăn gia đình hay bạn bè đều ok , chỗ để xe thoải mái .

Bên Lê văn Năm có quán Hai Lúa ăn kiểu Nam Bộ , các quán còn lại phần đông nhắm vào đối tượng khách ngoại kiều không ah , ko thích hợp đi ăn kiểu gia đình cho lắm , bác dẫn gia đình vào đây cẩn thận bà xã hiểu lầm ...hehe

Các Bác vô 2Lúa thì OK, còn các quán khác có em đứng trước cổng thì coi chừng nhé, phe ta thì vô tư chỉ ngại là tính tình USD thôi (1 lon ken 5-6USD) nhé và nếu có bà cả đi thì bị .... véo ngay ấy mà lị.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Nếu bác ở Q7 thì có quán Hàng Dương ở KDC Tân Quy Đông trên đường Nguyễn Thị Thập hoặc quán A Sồi đầu đường Nguyễn Văn Linh, rộng rãi thoải mái chổ để xe vô tư.
Q4 thì em chỉ biết 2 quán Hương lúa với Nhà sàn trên đường Khánh Hội trong đường nội bộ khu thể thao Khánh Hội (em kg nhớ tên) là có chổ để xe, các quán khác em kg biết lắm.
Q1 quán ngon, giá cả dễ chấp nhận có chổ đậu xe thì em nghĩ Hoa viên trên Mạc Đĩnh Chi cũng đc lắm.

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em xin góp:
Q1 nếu bác thích món miền bắc thì vào Cốm Xanh ngay trong fafilm VN đường Thái Văn Lung, chỗ đậu xe thoải con gà mái luôn. Nếu muốn ăn món Thái thì có nhà hàng Lạc Thái (không phải lạc thú nhé) trong hẻm nhỏ số 12-14 Mạc Thị Bưởi, Q.1 (đậu xe trên đường Mạc Thị Bưởi hoặc Nguyễn Huệ rồi đi bộ vào).
Nếu muốn ăn Hải Sản thì quán Hồng Hải số 236 Pastuer, Q3 gần ngã 4 Pasteur - DBP (có chỗ đậu 4B luôn)

Hạng B1
16/1/11
92
1
0
chi nhánh nhà hàng Hoàng Yến, hồ bán nguyệt-phú mỹ hưng, q.7, gia đình , ăn ngon , cảnh đẹp , đậu xe an toàn ... tất cả xe OS đậu cũng okie !

à, kề bên cũng có nhà hàng Nhật cũng okie, giá phải chăng !

Status
Không mở trả lời sau này.