Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:Garage đáng tin cậy ở Thủ đức-dĩ an?

taunus71 nói:

Em không biết V2 của Bác bị ngập nước, nếu biết Bác cứ để Em lo được mà rối. 
Còn vấn đề vật tư để sửa chữa Bác cứ yên tâm vì Em trong nghề nên chỗ nào phụ tùng rẻ và tốt Em đều biết hết! 
Nếu xe của các Bác nào mà bị về Dinamo hay Máy khởi động thì cứ gọi Em sẽ hỗ trợ với giá rẻ nhất và đảm bảo nhất. 
báo cáo số 2:
sau 1 ngày đem đnm đi, thợ điện đã quay lại với 1 cái đnm 2nd nhưng trông tươm tất hơn cái của em nó cũ, lúa hao lối 450k cho cái đnm (thợ nói BH 6 tháng, ở chỗ chú thợ mua- em không biết địa chỉ để thông tin cho các bác),  một cái dây cu-roa 130k, công 150k, bo...120k(cái này em tự nguyện). sơ bộ như thế em nó đã nổ máy giòn tan và sẵn sàng lăn bánh theo bác Taunust, tuy nhiên nó có ngoan ngoãn hay không thì em không chắc vì hiện tại garăngti thấp, dễ tắt máy lắm.
Dù em nó đỏng đảnh không ngoan, em chắc chắn rằng bác Taunus sẽ đem em nó về đến gara mà.
tình hình là em đã phơi gần khô bộ ghế roài, thảm và lớp must lót sàn thì đã giặt phơi sạch sẽ, nhưng chưa khô cái phần dán vào sàn xe, nên xe chỉ lắp 1 ghế để tài xế ngồi lái thui. trông em nó trống trơn kỳ cục lắm:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Em đã chạy được 3km từ nhà ra đầu đường rồi quay về, garanti khi nhả côn tụt thấp chỉ cỡ 400-500, quay đầu trên con đường hẹp khó vô cùng. Tuy nhiên em nó đã phục hồi phong độ khi đạp ga lên 1200-1500. Chắc chắn là về gara được rồi:D.
Giờ thì em đã hiểu nguyên nhân tại sao lại tắt máy và mất điện toàn tập:D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Về ý tưởng gara XNL, vì OSXNL không phải là pháp nhân nên không tham gia làm ăn được.
Nhưng Xóm ủng hộ các nỗ lực hợp tác của các member và sẵn lòng đóng vai trò đại diện người tiêu dùng:D. Khi hợp tác với nhau thì các bác nên làm đủ các thủ tục pháp lý để dễ dàng trong quan hệ về sau này. Nếu gara đủ uy tín thì Xóm cũng sẵn sàng giúp đỡ về mặt thị trường.

Hạng C
20/3/09
775
840
93
Bình Dương

xóm ta mà mở Gara thì Gara Tam Tiến mất thị phần nhiều. hehe

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

thinhlace nói:
xóm ta mà mở Gara thì Gara Tam Tiến mất thị phần nhiều. hehe
Gara sửa nội bộ là chính, xe nội bộ chắc  còn không xuể, sửa xe lá thì càng rãnh tay ..cho Tam Tiến, khi nào Sơn thì vào đấy hấp, hợp tác với mọi người , không phải cạnh tranh.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Xe đã đưa đến gara rồi, đang chờ bác chủ ra giá. Nhưng thời gian thì bác ấy hét 2 tháng, vãi linh hồn. Nhưng em không ngại thời gian nên đang hồi hộp chờ báo giá:D

26/7/10
1.793
2
0

tuonglahay nói:
Về ý tưởng gara XNL, vì OSXNL không phải là pháp nhân nên không tham gia làm ăn được.
Nhưng Xóm ủng hộ các nỗ lực hợp tác của các member và sẵn lòng đóng vai trò đại diện người tiêu dùng:D. Khi hợp tác với nhau thì các bác nên làm đủ các thủ tục pháp lý để dễ dàng trong quan hệ về sau này. Nếu gara đủ uy tín thì Xóm cũng sẵn sàng giúp đỡ về mặt thị trường.
- Thank Bác HT , hiện tại Garage  bọn em đang trong giai đoạn setup và đối tượng phục vụ chính vẫn là các hảng Bảo hiễm vì đây chính là nồi cơm của cả bọn   . Về danh chánh ngôn thuận thì hy vọng hết tuần sau bọn em sẽ nắm trong tay GP đăng ký kinh doanh để công bố trên các phương tiện truyền thông đại chúng .

Hạng C
17/4/05
735
5
18

Mr. Đàm Cả Tú nói:
- Thank Bác HT , hiện tại Garage  bọn em đang trong giai đoạn setup và đối tượng phục vụ chính vẫn là các hảng Bảo hiễm vì đây chính là nồi cơm của cả bọn   . Về danh chánh ngôn thuận thì hy vọng hết tuần sau bọn em sẽ nắm trong tay GP đăng ký kinh doanh để công bố trên các phương tiện truyền thông đại chúng .
Mr. Đàm nhớ cho cái địa chỉ, đặng mình kiu "Thuế dzụ" tới thăm.

Hồi chiều tính hẹn lão "nhậu bình dân" rồi, nhưng sợ triều cường nên thôi, hẹn bữa khác nhé.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Ha ha, hôm nay triều cường gần ngập gara em đến (nằm ngay bờ sông mà, xe bác taunus71 xém bị cuốn xuống sông:D