Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Re:Garage đáng tin cậy ở Thủ đức-dĩ an?

các bác cho em xin kinh nghiệm tý
sau khi lột cái nẹp dọc theo hông xe ra để sơn thì cái nẹp đã mềm ra, không còn sắc sảo sạch đẹp như trước nên xưởng không muốn găn vào nữa... cái này mua mới đưuọc không hay lấy inox bọc lại rồi gắn lên như em thấy một sô xe ngoià đường vẫn là ạ???

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

Cường Nga (ADV) làm nẹp bọc Inox thì đẹp rồi, nhưng cái giá "chát" quá.
Với V2 lão Tưởng thì em ngại rằng sau khi làm nẹp Inox thì cái nẹp lại ... nổi nhất. Nếu đánh bóng kiểu "hair-line" (bóng mờ) chắc "đằm" hơn.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

Xe em sau khi làm đồng, em cũng lột bỏ sạch mấy cái nẹp nhựa, nhìn hông xe rộng rãi hẳn ra. hơn nữa, nếu mợ để ý, dàn đồng mục xuất phát từ mấy cái lổ để bắt nẹp này. Vứt luôn cho lành mợ ạ.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

không vứt được đâu bác ạ. chỗ đó mà không có nó thì coi rất kỳ cục (hiện nay đang vậy) hơn nữa giàn đồng xe mình còn chiến lém, lớp phiá trong cùng là một lớp mạ crôm hay mạ cái chi chi đó mà nhà xe đánh giá rất cao...

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54

Thà rằng ngay từ đầu thiết kế không có nó (nẹp cửa) chứ đã có rồi mà giờ bỏ đi chẳng khác nào mặc quần tây bỏ áo vô thùng mà không đeo dây nịt vậy
, cho nên cái đận em bị mất bộ nẹp cũng tính đủ cách rồi cuối cùng cũng phải mua bộ nẹp cũ gắn lại coi mới được. Rẻ nhất cũng mất toi 1,2 chai

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Cuối cùng thì cũng lấy được xe về:D
Chiều nay ráp ghế vào, may mà đệ bác taunus phát hiện ra dây belt lắp sai vị trí, thế là hì hục đảo cả 4 dây belt. Test thử khoảng 10 km thấy cũng ổn.
Công nhận đi Espero sướng hơn Morning nhiều lắm

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

tuonglahay nói:
Cuối cùng thì cũng lấy được xe về:D
Chiều nay ráp ghế vào, may mà đệ bác taunus phát hiện ra dây belt lắp sai vị trí, thế là hì hục đảo cả 4 dây belt. Test thử khoảng 10 km thấy cũng ổn.
Công nhận đi Espero sướng hơn Morning nhiều lắm
Chúc mừng bác HT kịp có xe ưng ( và cưng) ăn Tết nhé!

Còn em Morning bác ... chuyển sang Yaris cho Mợ Tài đê!?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Cái dây belt rất buồn cười: sai vị trí thì vô phương kéo ra:D. Đệ tử bác Taunus bảo phải đặt để cho cái gì đó vuông góc thì mới kéo ra được. Em thì bí lù nhưng biết mấy chú Trường Hải lắp dây sau bên phải vào ghế tài, dây sau bên trái thì là dây ghế tài, bó tay luôn.

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

Em nghe nói Bác đi sạc gas lạnh bị chém nặng tay lắm phải không?
Sơ ý quá không chỉ Bác tới chỗ quen..