Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:Garage đáng tin cậy ở Thủ đức-dĩ an?

Kỳ này em định sửa kỹ càng 1 tí
1: Hệ thống điện, bác taunus nói sẽ gỡ toàn bộ để kiểm tra, chỗ nào hư dây thì thay, sau đó ráp lại
2: Đồng sơn thì khỏi nói, phải làm nhiều lắm
3: Rà soát các bộ phận liên quan đến an toàn
4: Các thứ linh tinh nếu được thì sửa cho đỡ khó chịu.
Hôm nay đệ bác taunus đã tháo dinamo ra vì điện thế nạp chỉ có 10,5v. Có vẻ là tèo cái này rồi. Dây curoa dinamo nứt tùm lum và curoa tăng đơ máy lạnh cũng chùng.
Vẫn chưa đưa lên gara được.
Chiều mai chụp hình hầu các bác.

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác fuongsg mới chỉ chỗ mua máy phát dùng rồi giá rất là "LÁ" ở trên góc Trần Phú-Huỳnh Mẫn Đạt. Bác HT nếu cũng khoái xài đồ cũ như tui thì ghé lên đó khi cần nhé! :p

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

hcivic nói:
Bác fuongsg mới chỉ chỗ mua máy phát dùng rồi giá rất là "LÁ" ở trên góc Trần Phú-Huỳnh Mẫn Đạt. Bác HT nếu cũng khoái xài đồ cũ như tui thì ghé lên đó khi cần nhé! :p
bác ơi! chắc nhờ thợ đi thôi chứ bọn em thì thua rồi, vì có biết gì đâu mà mua.
@taunus, kỹ sư mới của XNL.
báo cáo kỹ sư và các bác quan tâm đến em vợ hai già nhà em:
hôm nay thợ kỳ cạch mãi mới tháo đưuọc cái đi-nm ra, nghe em ấy bảo nó là đồ Nhật chế lại chân cho Daewoo, hàng chính hãng thì cỡ 6-7 triệu (chắc còn mới), nhưng nên xài đồ nhật cho dễ...nhặt (nhặt theo cách của bác Hải, nghe nói người bán vẫn bảo hành)
em cũng đang lo sốt vó đây... nhỡ mà cái dnm nó không sửa đưọc thì lại hao thêm roài!giờ, thợ mới ứng 500k...
sẽ phải thay than và cổ góp-cái này đương nhiên rồi, và ro-to coi như phải bỏ; thay pặc-đạn;
ngoài ra, thợ bảo sta-to  bị tróc vecni, k biết có dùng được nữa không, kiểm tra IC, cái cục nắn dòng và ngắt dòng, cảm biến gì đó, kết quả phải mai mới biết...
ngoài ra do cái hôm SG bị ngập nước, bà hai nhà em cũng lãnh đòn, nên em đã nhờ thợ gần nhà tháo hết dàn ghế , tappi sàn ra giặt giũ phơi phóng mấy hôm nay. mệt quá vì nó nặng và bẩn...
thấy em giặt ướt 2 bộ phận của cái ghế sau, đệ của bác taunus khuyên không nên làm vậy với hai ghế trước. em nghe theo và giặt khô trong tình trạng không có máy hút thật mất công và lâu quá, thôi em cố vậy!

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

Em không biết V2 của Bác bị ngập nước, nếu biết Bác cứ để Em lo được mà rối.
Còn vấn đề vật tư để sửa chữa Bác cứ yên tâm vì Em trong nghề nên chỗ nào phụ tùng rẻ và tốt Em đều biết hết!
Nếu xe của các Bác nào mà bị về Dinamo hay Máy khởi động thì cứ gọi Em sẽ hỗ trợ với giá rẻ nhất và đảm bảo nhất.

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

Không Ai Cả nói:
Em cũng có con xe xóm lá, hơn 3 tháng rồi lòng vòng các gara quận 9 - Thủ Đức mong tìm 1 cái gara có gì còn giới thiệu cho xóm. Ai dè đến giờ em nó vưỡn còn nằm trong gara không chịu về với em. Hic, không dám giới thiệu luôn.
Xe của bác bị sao vậy?Cho Em tí thông tin xem có thể giúp Bác được gì không?Bác cho Em biết loại xe,năm SX để Em cập nhật tài liệu trước.

Hạng B2
28/11/06
337
29
28
48

Garage của bác taunus ở đâu ạ? em cũng ở TĐ, xe em bị rỉ nhớt trợ lực định qua nhờ bác kiểm tra giúp

Hạng D
19/6/10
1.285
86
48
TP Hồ Chí Minh

Tung_vo nói:
Garage của bác taunus ở đâu ạ? em cũng ở TĐ, xe em bị rỉ nhớt trợ lực định qua nhờ bác kiểm tra giúp
Thưa Bác em không có gragage ạ!Em làm cho dealer của hãng xe.Nhưng nếu Bác cần hỗ trợ gì cho V2 thì Em có thể giúp được!

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

Ôi, thớt này giờ chuyển sang thành thớt chăm sóc V2 của XNL, với bác sĩ phụ trách chuyên khoa là Taunus71, Tổng quản kiêm chủ quản con bệnh đầu tiên là bác HT, Trưởng hộ lý : Mợ Tài.

Hy vọng nơi đây sẽ là 1 nơi đáng tin cậy để XNLers gởi gắm V2 thân yêu của mình. Dù gì thì bác HT làm chuột bạch rồi, ace sẽ yên tâm mà trao thân gời phận ... V2 mình hơn.

Bác Taunus71 ơi, em nghỉ bác cho XNL cái thông tin về địa chỉ + số phone cần liên lạc đi bác. Cần lắm thay. V2 em hiện cũng đang có vấn đề về Dinamô (đã sửa rất nhiều nơi nhưng em cảm thấy nó vẫn ko ổn lắm) cũng như hệ thống điện trên xe.

Tình hình rất ư cấp bách ,theo em nghĩ rất cần thiết nếu có bác thợ mát tay cho xóm lá,vì đã là lá rất mong manh mà cứ vác V2 chạy tứ phía rồi một ngày cái gì đến phải đến .Từ lá <lủng> ban đầu đi mãi thành lá <nát >