Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Tìm hiểu Grandis???

Em bổ sung tí: lá cơm nếp ở miền Trung người ta gọi là lá dứa, các bà nấu khoai mỳ hay bỏ vào cho thơm. Các hãng Taxi cũng hay làm một nùi bỏ phía sau xe ấy.

Vấn đề lấy gió ngoài khi ngủ trong xe là phòng khi xe hết xăng làm thiếu không khí (một số xe không có chế độ tự chuyển qua lấy gió ngoài khi tắt máy). Tốt nhất khi ngủ thì hạ kính xuống một chút cho an toàn.

Hạng C
5/1/07
972
386
63
53

Trích đoạn: thanhme

Có ông rao bán Grandis biển 29 -X đi 3,5 vạn, mầu xanh giá 32.000 USD xe mới tút lại hết rồi nên nhìn rất mới. theo các có lấy được không? mong các bác góp ý cho em không thì lại bị mua đắt. cám ơn
Màu xanh có vẻ ko đc đẹp nhỉ, nếu bác thích màu đó thì ok rồi, như bác medusa nói dấy màu đó khó bán bác có thể bớt vài thằng mẽo nữa chăng :D. Trên xe có lắp thêm đồ chơi gì ko bác? biển số X chắc là đời 2004 hay 2005 vây?

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.769
93

Trích đoạn: jambon

Trích đoạn: thanhme

Có ông rao bán Grandis biển 29 -X đi 3,5 vạn, mầu xanh giá 32.000 USD xe mới tút lại hết rồi nên nhìn rất mới. theo các có lấy được không? mong các bác góp ý cho em không thì lại bị mua đắt. cám ơn
Màu xanh có vẻ ko đc đẹp nhỉ, nếu bác thích màu đó thì ok rồi, như bác medusa nói dấy màu đó khó bán bác có thể bớt vài thằng mẽo nữa chăng :D. Trên xe có lắp thêm đồ chơi gì ko bác? biển số X chắc là đời 2004 hay 2005 vây?
Buồn quá, xe em cũng màu xanh:(. Em thấy màu bạc là màu đẹp nhất cho Grandis, bạc đi với dàn kính đen phía sau hợp hơn các màu khác.

Xe không đụng chạm gì thì trả 31k mua được đấy bác

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Gran là dòng 7 chỗ được coi là cao cấp ngay tại Châu Âu đó bác. Em Gran Auto bán tại UK có giá tới hơn 23K Bảng hay là tới 700tr tiền Việt vậy xe Gran tại VN là xe sát giá nhất với giá quốc tế đấy thưa bác. Ở VN em nghĩ chỉ có Bim và Gran là bán sát với giá bên ngoài VN.

Hạng C
5/2/07
781
4
0
46

Trích đoạn: cakhoai

Bây giờ phải 60k km rồi đó bác .
Trích đoạn: HP

Trích đoạn: cakhoai

Ko biết thế nào chứ xe bạn e chạy 59k km thì thấy lục khục rồi, xe thỉnh thoảng rung bần bật , hay bảo dưỡng ko tốt .

Trời, Grandis mới ra mà đã quất 59k rồi á?
[8|][8|]Bác chạy kinh nhỉ
chắc bạn bác đạp từ nam ra Bắc thường xuyên nên mới kinh thế
1/2 đời em nó rồi còn gì! Nếu vậy phải làm em máy dầu mới chịu nổi thôi!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Làm gì mà nhiều hả bác, làm gì mà 1/2 đời em nó . Bảo dưỡng tốt chạy 300k km thừa sức .

Tập Lái
24/3/07
39
0
6

em đang định đổi con Grandis ,xin hỏi các bác là no đi có ồn không, so với Civic 2.0,Maz6 thì thế nào?, Bác nào giúp em với .Cám ơn các bác nhiều .

Tập Lái
24/8/06
9
0
0

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

Trích đoạn: sanglee

Cho em mạn phép :

KHUYẾT ĐIỂM :
- Tay lái nặng . ( trong Tp , đánh lái hơi phê).
- Hao xăng ( TP 15L-17L/100km , XL 10-12L/100km).
nó mà thế ai dám mua ha bac:D:D:D em hỏi các tài xế chạy xe này rồi! tầm hao xăng 11-13l/100km thôi. khi nào kẹt xe dừng lâu thì 15l thôi
chạy ngoại thành khoảng 9 -10l/100km, xe mới mua thì hao hơn chút nhưng khi roda máy xong thì ít hao lại. còn phải chạy số AT đúng cách nữa, dừng xe keo về N, khi chạy dạp ga từ từ thôi. nhiều bác dạp AT sướng quá đạp ào ào thì hao xăng hơn!

đúng rồi, đồng ý. Bổ xung: dùng A95 sẽ thấy thoáng máy hơn và tiết kiệm xăng hơn, dù giá cao hơn 1 chút

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Thật ra kẹt CD trong Grandis là do sử dụng đĩa bẩn lâu ngày các bác ạ. Chỉ cần kiếm miếng dạ mỏng cứng, nhỏ tí cồn nhét sâu sâu vào khe đĩa cho mô tơ nó quay một lát sạch sẽ là ok luôn. Nếu không có thể dùng cái vỏ mềm của CD-R xé lớp nhựa ngoài còn lớp dạ trong gập làm 4 cho nó cứng cứng rồi nhét vào, đưa đi đưa lai ở cửa đĩa cũng được.
Sau khi chạy xe này khoảng 19.000 em thấy:
ăn xăng như bác nongdanhoclaixe nói.
Xe của em có đi làm cách âm từ khi mới mua nhưng đến nay cũng đã có tiếng kêu lùng bùng khi xóc nhẹ
Tay lái vừa phải nhưng không có cảm giác bám đường và đầm lắm (so với modeo)
Tệ nhất là ghế da, nó có đốm mốc và đổi màu tẩy không hết. Tiếp đến là cản trước bằng nhựa dẻo và thấp nên rất dễ va quệt và xệ.
tóm lại là chấp nhận được
Chúc các bác vui