Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
RE: Tìm hiểu Grandis???

Trích đoạn: t549665

Em hỏi có bác nào bị hiện tượng Gran đi nghe mấy tiếng kẽo kẹt rất khó chịu không ạ..cứ như là có cái gì trong xe bị rung cộng hưởng ấy...

Tiếng đó e chưa nghe lần nào ;). E chỉ nghe tiếng kêu mỗi khi rà thắng khi xe để từ tối đến sáng mà lấy ra chạy, nhưng đi khoản 20m là hết kêu. Mai e đem xe vào hãng đi kiểm tra luôn thể :D.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Trích đoạn: jambon

Tiếng đó e chưa nghe lần nào ;). E chỉ nghe tiếng kêu mỗi khi rà thắng khi xe để từ tối đến sáng mà lấy ra chạy, nhưng đi khoản 20m là hết kêu. Mai e đem xe vào hãng đi kiểm tra luôn thể :D.
Cái đó ko phải kiểm tra đâu BÁC, Xe mới nó thế mà lăn tăn chi cho mệt:D

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Chắc là do Mit VN lắp ráp củ chuối wa////

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Không đâu BÁC, E đã bị và hỏi thì mọi người đều nói thế đó BÁC:D

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Lại còn tiếng lách cách rất nhỏ nhưng khó chịu xuất hiện some where như là bên trong bộ phận dây an toàn hàng ghế 2 bên trái ấy...tiếng rất nhỏ nhưng vẫn nghe thấy.

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53

Trích đoạn: mexetube

em đang định đổi con Grandis ,xin hỏi các bác là no đi có ồn không, so với Civic 2.0,Maz6 thì thế nào?, Bác nào giúp em với .Cám ơn các bác nhiều .

So voi Civic thì không biết thế nào chư so với Mazda 6 thì Grandis cách âm tốt hơn nhiều!

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

Cám ơn Bác Nông Dân nổi dậy. E chỉ cần nhà Báo đăng Trích nguồn từ OTOSAIGON.COM là đủ rồi BÁC ạ., còn khi bị làm phiền thì E cứ bảo họ vào www.otosaign.com tìm hiểu
wow,xe độ dàn âm thanh trên báo là của bác sao bác medusa,đẹp thế.tạp chí đó mượn xe của bác à,rồi có girl nào đứng kế bên chiếc xe nữa phải không.em khoái bóng đèn em gra của bác lắm,đẹp lắm,có bóng neon bọc xung quanh bóng xenon phải không,bác gắn bao nhiêu thế

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Cám ơn Bác Trungduc quá khen, vâng cái Grandis đó là của E Ạ. còn vấn đề chụp và đưa lên báo là do WM và bác Phú HP sau khi làm xong âm thanh thì đi chụp và đưa lên ,có hỏi E nhưng E đề nghị dấu tên:D
Còn về bộ đèn thì như báo đã đăng nó bao gồm:
- 1 bộ đèn Grandis( E mua lại cái khác, cái theo xe tháo ra cất )
- 2 bộ thấu kính : 1 của E240(bexenon) 1 của Carmy 2005 thấu kính thông thường
- 2 bộ Angel eye
Tổng chi phí 700 USD ,chưa kể 2 bộ đèn xenon D2S của phillip
Hôm rồi có Bác gì đấy bảo E hâm khi làm bộ đèn này, nhưng E nghĩ đã thích thì chơi thôi ,nhất là chơi cái mà mình tự sáng tạo rồi nhờ thợ làm theo ý mình ,không phải cái sản xuất hàng loạt thì cũng đáng chứ BÁC nhỉ:D.Cũng mây là đến hôm nay Bác ấy vẫn chưa trả lời được câu hỏi : BÁC ẤY có hàng như vậy hay ko:D:D:D:D

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

1 bộ đèn Grandis( E mua lại cái khác, cái theo xe tháo ra cất )
tại sao lại cất bóng đèn theo xe thế bác medusa,sao không xài luôn,bác sợ hư,nên mua đồ cũ gắn vào thử nghiệm hả,em hơi lúa nên hỏi bác angle eye là đèn gì thế,gắn ở đâu trên xe vậy,em chỉ thấy 2 thấu kính và bộ đèn xe gra thui,và bóng neon bọc quanh thấu kính à