Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
SUV7Seats nói:
thinh43bc nói:
SUV7Seats nói:
Xe Fortuner bản G phù hợp với những ai chỉ quan trọng công năng (gầm cao chuyên trị đường xấu và ổ gà, nước ngập, êm trên đường nhựa, máy khỏe và bền, khoang hành khách thoáng và rộng.) Nhược điểm cố hữu của máy dầu là gây tiếng ồn (em đang định làm cách âm cho em nó). Em đang canh mức tiêu hao nhiên liệu (Em đã đổ đầy bình, xoá Trip A về 0 cách đây vài ngày). 2->3 hôm nữa sẽ có kết quả chính xác, không phải ước lượng, về mức tiêu hao nhiên liệu của xe Fortuner G.
đo như vậy sao chính xác đc bác ? phải đi 1 chuyến vũng tàu , hay đâu đó xa xa , trong sài gòn kẹt xe làm sao mà tính , có khi kẹt cả giờ ....
Mỗi lần đổ xăng em đều xoá trip và ghi lại số lít và km đã đi cũng như đều kiện đường xá bác ạ. Do em cần biết mức tiêu hao nhiên liệu cho lộ trình đều đặn hàng ngày nên nếu đo nhiều lần sẽ gần chính xác. Khi nào tổng kết em sẽ ghi mức tiêu hao nhiên liệu và cả điều kiện giao thông kèm theo luôn. Em nghĩ mức tiêu hao sẽ gần bằng Hiace (tầm 8,5lít/100km cho đường trộn 50/50 ngoại và nội thành Sài Gòn) nếu em chạy:D. Tài xế của em nó chạy hao hơn em khoảng 9,5lít/100km:confused:

bác chạy thế nào mà giỏi thế :)

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
@madata: em chạy bình thường bác ạ! Xe em máy dầu!:D Bác quen xe máy xăng rồi nên thấy ít chứ em đi máy dầu thì thấy cũng thường thôi.
Thực tế kiểm tra sau 412km (em canh 400km mà không ngay:D) đường trộn gần 50/50, có bị kẹt xe tại NTMK (40') và BX Miền Đông (khoản 30') và mỗi ngày 2 lần tại ngã tư Gò Dưa khoảng 15' vì em đi làm ngay giờ cao điểm không. Thiệt hại là 33lit dầu tương đương 8lit/100km. Ngày mai em sẽ đổ đầy bình để check lần 2 sau chuyến đi Lộc An với bác SongNguyen.
AVG trên bảng thông tin có chính xác không nhỉ? Lần trên AVG nó báo tới 8,7lit/100km lận. Lần đi Lộc An thì AVG nè:
Đang chạy:
Tim hieu them ve fortuner G

Đậu tại chổ 1 hồi (con em ngủ trên xe) nó lên như vầy:
Tim hieu them ve fortuner G

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
@SUV: không chừng ngày nào em cũng gặp bác ở Gò dưa đấy, :). Bác đi làm ở Sóng thần à ?

Hạng C
28/6/08
878
26
28
xe dầu chạy ngon kg bác ? bác nhớ đỗ dầu ở cây xăng Petrolimex nhé , ở mấy trạm tư nhân nó pha dầu KO ( dầu lửa ) vào là toi cái máy đấy. từ đó đến giờ chưa chạy máy dầu lần nào , kg biết có chán lắm kg...?

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
madata nói:
@SUV: không chừng ngày nào em cũng gặp bác ở Gò dưa đấy, :). Bác đi làm ở Sóng thần à ?
Dạ em làm ở KCN TĐH Dĩ An ạ! Ngày nào cũng đi ngang Sóng Thần 2 lần bác ạ! Bác PM cho em số phone hôm nào em hẹn bác uống cafe:D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
thinh43bc nói:
xe dầu chạy ngon kg bác ? bác nhớ đỗ dầu ở cây xăng Petrolimex nhé , ở mấy trạm tư nhân nó pha dầu KO ( dầu lửa ) vào là toi cái máy đấy. từ đó đến giờ chưa chạy máy dầu lần nào , kg biết có chán lắm kg...?
Mỗi người mỗi ý bác ạ! Riêng em thì rất hài lòng, nhất là tiền nhiên liệu bây giờ chỉ còn 2/3 so với đi Camry:D
FT G chạy đầm, bốc, êm, rộng rãi, cảm giác ngồi xe cao rất

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
35
SUV7Seats nói:
madata nói:
Dạ em làm ở KCN TĐH Dĩ An ạ! Ngày nào cũng đi ngang Sóng Thần 2 lần bác ạ! Bác PM cho em số phone hôm nào em hẹn bác uống cafe:D

em PM cho bác rồi đấy

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
madata nói:
SUV7Seats nói:
madata nói:
em PM cho bác rồi đấy
Dạ! Em đã nhận được ạ! Em sẽ liên lạc lại bác!

Hạng B1
4/7/09
76
0
0
50
Các Bác cho em hỏi ngu tí,sao Fortuner 2.5 mà chỉ có 100 mã lực, còn Santafe 2.0 đã là 184 mã lực rồi. Chẵn lẽ Toy ko lại Huyndai sao?

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
tuy yếu nhưng nhiều người mua , máy yếu nên an toàn