Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
FT dầu nếu Toy chịu lắp số AT thì em cũng mua, cho dù chỉ 100 HP. Hiace cũng máy đó nhưng chỏ 16 người chạy phà phà đó thôi!

Hạng B1
29/1/10
85
0
0
G.stone nói:
Bác cứ khiêm tốn tự cho mình hỏi ngu, ai cũng hiểu ý mà, công suất máy của FT G chỉ hơn phân nửa SF 2010 và mua SF mới là lựa chọn đúng (như bác?).
Cho phép em có mấy lời khách quan: Công suất cho dù là yếu đó đã được mang ra sử dụng hết chưa hay khi vòng tua máy mới lên 1800- 2000 vòng thì đã bị hạn chế tốc độ. Độ bốc và ... của FT G sẽ kém hơn các xe khác nhưng những ưu điểm của nó mang lại nhiều hơn những nhước điểm đó. Đặc biệt, khả năng giữ giá nhiều so với các nhãn hiệu xe Hàn. Em thấy các bác sở hữu thực sự FT G đều hài lòng với xe của mình, bác có chê thì nhiều người vẫn mua thôi và thực tế là như vậy.
Silver color nói:
Các Bác cho em hỏi ngu tí,sao Fortuner 2.5 mà chỉ có 100 mã lực, còn Santafe 2.0 đã là 184 mã lực rồi. Chẵn lẽ Toy ko lại Huyndai sao?

Ưu điểm của nó là gì thế bác...logo Toyota hả hehehe

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Chào cả nhà lâu quá mới vào lại OS, vào lại topic Fortuner G để góp vui với Anh em. Báo cáo là em mua Fortuner G vào tháng đầu tiên ra mắt và bán sau 5 tháng sử dụng vì em thấy xe ồn quá. Hiện giờ em đang đi Altis 2.0 LD. Nhưng bây giờ lại muốn đổi ngược lại Fortuner V, thật sự là sau khi xem hết các comments của các bác , khen có chê có về FG em chỉ muốn có một nhận xét ( người thật , việt thật đã từng sở hữu và cho em nó ra đi ) là FG thật sự không có quá nhiều điểm để chê, chỉ có một điều có thể là ai đã mua xe (1 số tiền không hề nhỏ) sẽ có 1 cảm giác "nghi ngờ" về tài sản mình đang có hay có thể nói là một cảm giác không trọn vẹn vì FG là máy dầu và nó kêu to quá

Nhưng phải nói là sau khi chạy Altis em mới thấy tiếc Fortuner, có thể nói Fortuner có một lợi thế về kiểu dáng và tiện dụng của nó. Rộng rãi, chạy êm, máy good, máy lạnh quá tốt. Đi SUV rồi ngồi sedan nó gò bó quá các Bác ạ. Em đang lăn tăn em Nissan grandlivina vì giá của ẻm này rât tốt ( các Bác đừng hỏi vì sao em biết nha nhưng bảo đảm là giá của em sẽ rất là cạnh tranh đó) , nhưng vẫn still in love với Fortuner V, chắc qua tết hết sốt em múc lại FTV để off với các Bác nhé. Cho em xin một vé trước nhe

Hạng C
28/6/08
878
26
28
Xe FT G của mấy bác khi khởi động ( đề máy ) buổi sáng có khó nổ kg vậy ? xe em sao khó nổ wua .....

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
moxie nói:
Chào cả  nhà lâu quá mới vào lại OS, vào lại topic Fortuner G để góp vui với Anh em. Báo cáo là em mua Fortuner G vào tháng đầu tiên ra mắt và bán sau 5 tháng sử dụng vì em thấy xe ồn quá. Hiện giờ em đang đi Altis 2.0 LD. Nhưng bây giờ lại muốn đổi ngược lại Fortuner V, thật sự là sau khi xem hết các comments của các bác , khen có chê có về FG em chỉ muốn có một nhận xét ( người thật , việt thật đã từng sở hữu và cho em nó ra đi ) là FG thật sự không có quá nhiều điểm để chê, chỉ có một điều có thể là ai đã mua xe (1 số tiền không hề nhỏ) sẽ có 1 cảm giác "nghi ngờ" về tài sản mình đang có hay có thể nói là một cảm giác không trọn vẹn vì FG là máy dầu và nó kêu to quá 

Nhưng phải nói là sau khi chạy Altis em mới thấy tiếc Fortuner, có thể nói Fortuner có một lợi thế về kiểu dáng và tiện dụng của nó. Rộng rãi, chạy êm, máy good, máy lạnh quá tốt. Đi SUV rồi ngồi sedan nó gò bó quá các Bác ạ. Em đang lăn tăn em Nissan grandlivina vì giá của ẻm này rât tốt ( các Bác đừng hỏi vì sao em biết nha nhưng bảo đảm là giá của em sẽ rất là cạnh tranh đó) , nhưng vẫn still in love với Fortuner V, chắc qua tết hết sốt em múc lại FTV để off với các Bác nhé. Cho em xin một vé trước nhe

Bác này rõ chán, đang dùng FT mà lại nghĩ GrandLivina, Gran có cửa nào mà so với FT, thậm chí với In có khi còn không nổi nữa là!

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
thinh43bc nói:
Xe FT G của mấy bác khi khởi động ( đề máy ) buổi sáng có khó nổ kg vậy ? xe em sao khó nổ wua .....

E thì chưa chạy máy dầu FTG,nhưng nhà e có chiếc ISUZU máy dầu thì trước khi nổ máy phải mở công tắc cho nó xông máy 1 chúc rồi mới dề

Hạng C
28/6/08
878
26
28
datankhang nói:
thinh43bc nói:

E thì chưa chạy máy dầu FTG,nhưng nhà e có chiếc ISUZU máy dầu thì trước khi nổ máy phải mở công tắc cho nó xông máy 1 chúc rồi mới dề

sao tụi Samco nó kg chỉ mình chiêu này ta?kg biết đối với FT G có hiệu qủa kg nữa....thanks bác.

Hạng B1
8/4/09
58
0
0
54
Em chào các bác,

Đã lâu không vào diễn đàn, không được đàm luận trao đổi cùng các bác. Năm mới chúc các bác mạnh khoẻ, kiếm khá, lái xe an toàn và ngày càng yêu vợ hai :D

Về ả FT G nhà em, có một số thông tin em xin báo cáo:

- Thứ nhất về tiêu hao nhiên liệu: Vài tháng gần đây em chuyển công tác về thành phố nên nhu cầu đi ngoại tỉnh không nhiều, chủ yếu là đi làm công sở. Mức tiêu hao nhiên liệu trung bình đã tăng vọt lên 9,8l/100km với vận tốc di chuyển trung bình là 18km/h.

- Thứ nhì về độ ồn: Độ ồn trong cabin tăng lên rõ rệt so với hồi mới mua, cả tiếng máy vọng vào lẫn tiếng ồn cộng hưởng (Từ lúc mới mua em đã làm cách âm rất kỹ và rất thành công). Hy vọng lỗi này đã có từ đầu nhưng không nhận thấy rõ rệt, đến khi đi lâu mới cảm nhận nhiều.

- @ Thinh43bc: Xe em không có hiện tượng khó đề vào buổi sáng như xe của bác đâu ạ.

Ngoài ra em xin ý kiến của các bác về vấn đề sau:

- Hôm trước em gặp tình huống phanh khẩn cấp ở vận tốc khoảng 60-70km/h, lúc đó đầu xe chỉ cần lệch hướng là em đã bị tai nạn rồi. Rất may chiếc xe đã cứu em khi dừng nhanh, thẳng và dừng một cách chắc chắn. Tuy nhiên câu hỏi của em là: không biết ABS của FT G có hoạt động như các bác mô tả là sẽ có lực phản hồi bập bập ở chân phanh hay không. Lúc đó em không cảm thấy và sau đó thử lại cũng không thấy.

- Do là xe máy dầu, lúc đưa chìa khoá vào ổ em không thể khởi động máy ngay mà đợi khi đèn báo sấy tắt thì mới được đề. Tuy nhiên lúc này phát sinh một việc tuy nhỏ nhưng rất khó chịu:
Lúc đầu DVD player sẽ hoạt động ngay và sẽ bị khởi động lại khi ta thực hiện xoay chìa khoá sang vị trí đề ( cấp nguồn cho DVD player 2 lần). Có bác nào khắc phục được tình trạng này không thì chia sẻ cho em với.

Em cảm ơn các bác và mong nhận được chỉ bảo.

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
- Do là xe máy dầu, lúc đưa chìa khoá vào ổ em không thể khởi động máy ngay mà đợi khi đèn báo sấy tắt thì mới được đề. Tuy nhiên lúc này phát sinh một việc tuy nhỏ nhưng rất khó chịu:

-Vậy là FTG cũng có chức năng xông máy
Lúc đầu DVD player sẽ hoạt động ngay và sẽ bị khởi động lại khi ta thực hiện xoay chìa khoá sang vị trí đề ( cấp nguồn cho DVD player 2 lần). Có bác nào khắc phục được tình trạng này không thì chia sẻ cho em với.

-Xe máy xăng cũng bị mà,còn Yà zịt nhà e cũng bị giống vậy.chưa biết xử lý ra sao